Hoà Phát: Có thực sự xấu như những gì đang chia sẻ?

Bác nói chuyện đơn giản quá. Thế họ để cho nó sụp đổ ah.
Gói cắt giảm lãi suất 5000 tỷ $ của Trung Quốc vừa qua có một phần lớn là dành cho hồi phục thị trường BĐS đấy.

1 Likes

Tranh luận với ng kiến thức thế làm j bác ơi

Thép là cổ chu kì. Chu kì hết thì bọn gà nó chửi rủa nó chạy thế thôi

Chúng nó biết đâu rồi sẽ đến chu kì khác

Hpg mọi thứ đều tốt chỉ quan trọng thời điểm. E cũng canh thời điểm bắt đầu gom. Tích sản

Haizz, trong xấu có tốt, trong tốt có xấu. Nên nhìn nhận mọi thứ trung lập, nếu cái gì cũng tốt ra tốt xấu ra xấu thì dễ quá. Em có đang đầu tư vào Hoà Phát không? Như em nói bên trên, cổ phiếu k outperform nhưng cũng k quá tệ, các phương án cho người muốn mua và người đã cầm hàng. Còn đã thấy nó k outperform thì chắc chắn sẽ có mã theo em là outperform phải không nào?

1 Likes

Bài viết của mình rất trung lập ah. Mình nhìn nhận trên rất nhiều khía cạnh khác nhau để đưa ra quyết định. Anh chị em có nhớ trên đỉnh 1500, vẫn câu chuyện nâng hạng, làm sạch thị trường, rồi VN phát triển thế nào,… vậy lúc TT giảm xuống 1150 những cái đó có đúng không? Vẫn còn rất đúng đấy chứ, nhưng đâu phải mua bán vì nó? Thị trường chứng khoán có quá nhiều tham số, nhìn nhận khách quan từng cái một để có kết luận chính xác nhất.

2 Likes

Hpg xứng đáng lọt top theo dõi. Tt này mã tốt ít lắm🤩

Ví dụ một người mà anh chị em rất ghét, nhưng họ có những đức tính tốt thì lại tìm cách xuyên tạc để chê sao? Mình nói khách quan là họ có đức tính tốt, thế nghĩa là không ghét sao? Ủa sao đầu tư chứng khoán mà cứ suốt ngày yêu ghét vậy?

1 Likes

Cảm ơn bác, có lẽ gia đoạn HPG trở lại bùng nổ tăng trưởng còn xa lắm!!

Một cổ phiếu trong ngắn, trung hay dài hạn thì nó chỉ có 3 hướng đi: 1 là lên, 2 là đi ngang, 3 là giảm. Nếu chuỗi đi lên chiếm ưu thế thì cp đó đang tăng trưởng và ngược lại. CP tốt thì sẽ có lên, có xuống nhưng chiều lên sẽ chiếm nhiều. HPG đúng là một cổ phiếu tốt tính đến cuối 2021

có rất nhiều yếu tố tác động giá cổ phiếu.
Không phải vì nó giảm mà bảo việc kinh doanh của nó là ăn may!

1 Likes

Toàn bọn lướt lát chơi theo tren thôi bác. Nhịp rồi tt sập chết hết. Bọn này ko ptich cty bao giờ đâu. Kệ nó

Hôm nay Hoà Phát cũng hồi tốt ha :))

Bài viết của bạn mình thấy rất chi tiết và cung cấp đầy đủ thông tin của HPG cho mọi người. Hữu ích bạn nhé.

1 Likes

Chào anh chị em,Có lẽ nhiều anh chị em đã biết mình từ diễn đàn F*** với cùng nickname Silento1234. Hiện tại, mình không còn tham gia diễn đàn đó nữa, nên ở F247 sẽ là một kênh thông tin chính thức của mình nhé.
Thời gian qua, không biết từ đâu ra rất nhiều tin đồn thất thiệt về mình, thậm chí mình còn không biết người ta đang đồn cái gì nữa. Một số anh chị em quen mặt đã hỏi mình bỏ buôn chứng à, thì chắc chắn một điều là chưa bao giờ mình nghĩ tới việc đó, và vẫn luôn sống với nghề. Nhưng khi hỏi lại, họ lấy tin đó từ đâu thì không ai trả lời.

Thứ hai, các khuyến nghị mua bán của mình được cập nhật tại fanpage. Mình tránh được cú sập hầm từ đầu tháng tư tới gần đây là thật, chưa một lần bắt dao rơi. Mình cũng có khuyến nghị mua vào hôm 17/05 là thật, cập nhật rất rõ ràng trên fanpage, và trong nhiều hội nhóm, mình nói rõ target của mình trong đợt hồi này là 1369 từ những thời diểm mới bắt đáy. Ngày 20/05, mình có khuyến nghị bán cổ phiếu vì cho rằng sóng 1 đã kết thúc và mua lại quanh 1200 tức là đáy sóng 2. Tới giờ các kiến nghị là rất chính xác.
Những cái thật như đếm vậy mà vẫn còn bị xuyên tạc thì không hiểu người ta đang xuyên tạc những gì nữa. Và mình không biết người ta xuyên tac những gì bởi vì khi mình hỏi lại ai đã tung tin mình nghỉ buôn chứng thì lại không có ai trả lời.
Các bác có bất cứ thắc mắc gì, có thể hỏi trực tiếp mình nhé.

1 Likes

Chân sóng thần bđs

1 Likes

kkk.
Thông tin “ngân hàng không siết tín dụng vào BĐS, chứng khoán” thì hiểu thế nào nhở.
Từ cuối quý ! tới nay, rất nhiều ngân hàng full room tín dụng k cho vay nữa. Và ngân hàng nhà nước k cấp thêm room.
Thế có gọi là siết k nhỉ.

1 Likes

Các bác thấy chưa. Người mà hôm nay khen Hoà Phát nhưng thấy thông báo giảm giá thép, rồi “ngân hàng không siết tín dụng bất động sản” cái là thay lòng ngay.

Thế mới nói, nếu k thực sự hiểu bản chất của vấn đề thì dễ hùa theo lắm, định hình phương pháp mà sử dụng tốt chẳng ai đi thay đổi bao giờ.