Hot!Hot! Ngũ Hành Tương Sinh Trong Đầu Tư Chứng Khoán

, , , , , , ,

Chào các Bác, chắc các Bác thế hệ 8x, 9x đời đầu đều đã từng chơi các game kiếm hiệp xưa như Võ Lâm Truyền Kỳ, Kiếm Thế… đều đã biết đến Ngũ Hành : Kim Mộc Thủy Hỏa Thổ. Nó cũng được áp dụng rất là rộng rãi trong nhiều lĩnh vực, thì hôm Bần Đạo sẽ đưa ra góc nhìn Ngũ Hành trong đầu tư chứng khoán để mọi người tham khảo và thảo luận nhe.

• Đầu tiên, Bần Đạo nhìn về quá khứ một tí. Năm 2021 là năm thuộc hành Thổ mà theo Ngũ Hành ta thấy Thổ sinh Kim, như chúng ta cũng đều biết 3 nhóm ngành tăng mạnh nhất trong năm 2021 theo như mọi người thường nói là Bằng Chứng Thép (Bank, chứng khoán, Thép) thì đều có liên quan đến hành Kim này. Còn năm 2022 này thì sao? Năm nay là năm hành Kim mà trong Ngũ Hành thì Kim sinh Thủy nên 6 tháng đầu năm nay tuy thị trường có điều chỉnh thì những ngành liên quan đến Thủy(nước) đều đang cho thấy mạnh hơn thị trường điển hình ta có Thủy Sản (VHC, ANV), Vận Tải (HAH, GMD), Thủy Điện (VSH, REE), Nước (BWE, TDM).
  • Vậy 6 tháng cuối năm này thì những nghành hiện tại còn hưởng lợi không? Theo Bần Đạo nghĩ vẫn còn sẽ được hưởng lợi vì ngành và vận nó vẫn được hưởng lợi, giá để tham gia mua mới thì mình vẫn phải dựa vào phân tích kỹ thuật để tìm điểm mua vào nhe các Bác.
    → Đây là những gì Bần Đạo muốn chia sẽ cho các Bác để thêm 1 góc nhìn tham khảo, phương pháp nào nó cũng có cái đúng và sai của nó, cũng như Bát Quái trong âm có dương mà trong dương cũng có âm vậy. Việc quan trọng là dù các Bác có dùng phương pháp gì cũng nên có quản trị rủi ro trong đó, đừng cố đấm ăn xôi với thị trường quá. Các Bác có thể trao đổi thêm với Bần Đạo ở phần cmt phía dưới. Cảm ơn và chúc cả nhà buổi tối an lành!
15 Likes

Tạ Tốn ta ủng hộ Bác thêm một góc nhìn về thị trường .

1 Likes

Xia Xia Tạ Tốn đại hiệp

13 Likes

6 tháng tiếp theo vẫn là Thủy thôi đạo sĩ

1 Likes

Thí chủ quá tuyệt vời. Xin nhận của bần tăng 1 lạy.

1 Likes

Kim ôm đất chết sặc đấy bác

1 Likes

Bần đạo thấy dạo này mưa nhiều nên Thủy lại được mạnh rồi

13 Likes

Cảm ơn thí chủ, Bần đạo không dám nhận

12 Likes

Chú trọng vào Thủy năm nay thôi Bác

13 Likes

Tại hạ cảm thấy hứng hứng với phương pháp ngũ hành của bác

4 Likes

Cảm ơn Bác

11 Likes

ôm HDC, NLG chắc phải đợi năm hoả thì lâu quá nhỉ, cụ có cao kiến gì không?

2 Likes

Yếu quá thì cut thôi, chờ sóng vào lại chả muộn

1 Likes

Thiên thời cổ đất đã qua

11 Likes

Nay nhóm Thủy Sản tăng tốt quá đạo sĩ

1 Likes

Nhìn bầu trời hôm nay trời mây đen ùn ùn kéo đến, rất tốt cho Thủy lợi nhe bác có thể tham khảo thêm.

10 Likes

em mạng kim thì đạo sĩ xem giúp em thử em hợp với đầu tư cổ phiếu nào ạ :grinning: :laughing:

1 Likes

Năm nay em nên chú ý hành Thủy mà đầu tư nhe.

12 Likes

Thế vào đu ANV, VHC hả anh :grinning:

1 Likes

Theo các dòng ở trên Bần Đạo ghi nha em

11 Likes