IDC - Tổng công ty IDICO (Tổng công ty Đầu tư phát triển đô thị và khu công nghiệp Việt Nam)

phải nói ai theo dõi cô cô từ lâu thì luôn tin tưởng những phân tích của cô cô rất chuẩn, luôn theo đuôi cô cô

1 Likes

ố quý 2 chúng ta cũng có rồi, tạm tính chúng ta lãi hợp nhất 6 tháng/2022 khoảng 2000 tỷ sau thuế. Không cần nhắc lại nữa , vì chúng ta cần cái thực cho chính chúng ta thôi.

Giờ chúng ta tiếp tục xây dựng kịch bản quý 3 nhé mọi người. Những số liệu sau đây ,đưa ra là dự báo thấp nhất trong CF ở báo cáo tài chính rồi nhé ( ai đi xuyên suốt topic sẽ hiểu ).

1, Khoản doanh thu chờ còn 4000 tỷ, biên lợi nhuận 45%, còn 2000 tỷ lợi nhuận chưa hạch toán

2, Khu CN Phú mỹ 2 và phú mỹ 2 ( 2 khu công nghiệp cận cảng cái mép thị vải ) mở rộng gần 1000 Ha, chưa lấp đầy, đang thực hiện cho thuê 300ha thương phẩm . Hiên nay giá thuê 125$/m2 , doanh thu 9000 tỷ, lợi nhuận 5860 tỷ( tính trên hạch toán chi phí 1 lần đã chi trả )

3, Khu CN Hữu Thạnh Long an, Tổng khu này 800 ha. Giá thuê hiện nay 135$ . Với phần cho thuê chuẩn bị ký như ban LĐ họp analyst, thì doanh thu đem lại năm nay và năm tới tầm 12500 tỷ, lãi 6250 tỷ.

4, Quế võ II, giá thuê 115$, doanh thu 3200 tỷ , lợi nhuận 1700 tỷ.

5, KCN Cầu Nghìn , doanh thu 1500 tỷ, lợi nhuận 450 tỷ

• Mọi người lưu ý : những số liệu trên tất cả là đất thương phẩm Q đã liệt kê, tức là đất đã sẵn sàng cho thuê ( tất cả các công tác giải phóng mặt bằng, làm hạ tầng, giải tỏa đền bù đã xong xuôi hết ) rồi .

Trên đây là Những khoản doanh thu có thể thực hiện ngay năm nay và 2023 . Q chưa nhắc tới full công suất cho thuê với quỹ đất hiện tại và hơn 2000 ha mới.

Cho nên các quý sau IDC sẽ còn nhiều bất ngờ nữa…

• E coppy lại bình luận của bác @Nha_que cho ae nào muốn đọc nhé, cảm ơn bác trước ạ ^^
1 Likes

Mới 5 tháng đã cho thuê được 90ha thì năm nay chạy kịp KPI 160ha không các bác :smiley:

https://www.idico.com.vn/vnt_upload/shareholder/BCTC/2022/BCTCHN_Q2.2022.pdf
đây này bác

2 Likes

https://www.idico.com.vn/vnt_upload/shareholder/BCTC/2022/BCTCHN_Q2.2022.pdf

Gửi cụ nhé

2 Likes

ơ kìa =)))))))

1 Likes

Haha khéo thế chứ

1 Likes

có duyên nhưng không phận =))))

Điện thoại không vô được link pdf bạn ngó qua giúp mình mấy mục chính với :smiling_face_with_tear:

có 49 trang :laughing: thôi t chụp trc mấy cái nhé

3 Likes

bình thường điện thoại vẫn vào link được mà nhỉ?

1 Likes

ủa chưa hợp nhất lãi gần 200 tỷ từ UIC và các công ty con về nhỉ,hình như để dành sang quý 3 à. Mà thôi EPS 4 quý gần nhất gần 8000 rồi các cụ, sang quý 3 lên 11000 là đẹp

Không hiểu bị làm sao ấn vào link đen xì
Mà lợi nhuận so với bctc của cty mẹ có vẻ k chênh mấy nhỉ

Chắc giấu lãi cuối năm mới bung ra như bctc cuối năm 2021 ý

1 Likes

2 quý mới gần 8k chứ sao lại 4 quý nhỉ ?

300 tỷ phát triển kcn ở bình Phước kia kìa quá ngon

Giấu chi mà giấu kỹ thế không biết :expressionless:

DN này sức khoẻ tài chính tốt đấy chứ . Lưu chuyền tièn tệ luôn dương

3 Likes

IDC quá là ngon rồi (y)

Ngon, tăng đều như này thế mà hqua trên gr có đứa bảo chốt ở 70 là đẹp. Chẳng nhẽ lại đào lên chửi cho :rage:

1 Likes