Là một trong những người đầu tiên mở pic về PDR năm 2016, tôi có vài điều muốn nói

image

nếu bác biết 1 tháng sau nó sẽ về 20-25, thì bắt giá hay 13 hay 12 có quan trọng lắm ko?

tui cũng ko hiểu ông chủ tịch pdr bán ngay đỉnh cổ phiếu pdr giá 90k với vol 60tr thu về hơn 5k tỏi chả biết đem tiền đi đâu mà để cphiu ctyck nó giải chấp làm mất uy tin cty như vậy ko bit

mà tui cũng ko bit bác này lấy tin ở đâu ra có đáng tin cậy hay ko cái vụ bán 4 lô đất mặc tiền ở sg,4lô đất ấy bao nhiu m2,giá tt bao nhiu thì ko nói?nếu nói như bác chủ mà đã bán 4 lô đất này rùi trừ hết trái phiếu nợ còn dư 1-2k tỏi thì tui éo tin giá trị 4 lô này nó khủng đến thế,vì sao vì nếu mà bán thật tin thật về số tiền bán dc 4 lô đất thì giá nó éo có rơi như vậy dc đâu

xét về dài hạn bds thì hên xui ko giống kỳ 2008 vì thời đó chưa có đốt lò,dòng vốn vẫn vào bds còn giờ thì đốt lò dòng vốn nắn vào sản suất,lèn èn kỳ này bds nó chết như rạ mặc dầu khó nợ so với tài sản ko quá cao nhưng vẫn hên xui

Ơ kìa bác, bán xong mới có tiền đỡ giá cổ phiếu chứ. Mà có phải bán xong là thu hết được 1 cục ngay đâu, tiền cũng nhận từng đợt mà

nếu pdr về 8 khả năng múc dc,đôi khi cuộc đời chỉ cần liều và đúng dc 1 lần là đủ

1 Likes

ok bác

Lục bctc quý 3 mở phần thuyết minh về nợ vay xem kỹ mục chi tiết nợ vay và trái phiếu sẽ hiểu rõ pdr đã thế chấp bao nhiêu cổ phiếu để huy động vốn sẽ hiểu rõ tại sao chất sàn khiếp như vậy

1 Likes

thế chấp nhiều nên giờ phải trả giá đó bác, và mới tạo nên cơ hội để làm cú để đời!

DC mua 100 tỷ PDR. Tiền đã sẵn sàng trong tài khoản, chờ tay to xuất kích đi nhé!

Sang năm áp lực trả nợ trái phiếu của Phát Đạt cực lớn, dòng tiền hiện tại không có, bán lúa non giờ cũng không dễ dàng thích bán có người vào mua ngay được.

DIG: Nổ vol 57 triệu ngày 9/11 tại giá 13.400, giảm sàn 4 phiên và tạo đáy 10.100 ngày 15/11. Tăng 38% từ đáy (5 cây CE) tại 28/11

=> PDR nổ vol 36 triệu ngày 22/11 tại giá 15.850, giảm sàn đến nay đã 4 phiên.

=> Sắp rồi bác!!!

1 Likes

pdr dự bắt giá 10-11 là ok đó bác

1 Likes

99% mai là đáy của PDR khi NVL đã giải cứu thành công

2 Likes

đã múc

Rất tuyệt vời ^^

mịa sáng đặt thêm 20% ato tưởng nó bán trong phiên hết thì múc lun ai ngờ nó múc hết ato lun vãi thiệt,sau đó phải đua lệnh trần 50% nữa rùi allin lun

2 Likes

vỗ tay PDR 40tr ATO