LDG thay đổi kiểm toán Big4 để minh bạch tài chính hơn!

Chỗ nào nói mới phát hành 500t trái phiếu bạn nhỉ. Thấy có vay thêm 500t từ sacom và khoảng 300t trái phiếu

1 Likes

Thông tin này trong tháng 7, admin có phỏng vấn doanh nghiệp

1 Likes

1 số cty vẫn vay dc vốn ngân hàng như LDG quý 2 có vay dc gần 500 tỷ của Sacombank. nên khó khăn lớn nhất của bds ko phải là vốn mà là pháp lý, hàng loạt dự án ko triển khai dc nên ko có hàng để bán dù giá đã tăng cao. Khó khăn nhất của bds sắp dc giải quyết theo chỉ đạo của thủ tướng
“Cố gắng rà soát, tháo gỡ một số khó khăn vướng mắc về vốn, thủ tục hành chính, nhân lực, tài sản trên đất để tăng nguồn cung cho các đối tượng trên các địa bàn, đa dạng hóa nguồn vốn ngay trong tháng 7 và quý 3-2022.”
Thủ tướng yêu cầu không siết tín dụng BĐS một cách bất hợp lý - Thời Báo Kinh Tế Sài Gòn (baomoi.com)
Chỉ đạo mới nhất của Bộ xây dựng với thị trường bất động sản (cafef.vn)

4 Likes
  • Luật chứng khoán làm gì có cho phát hành giá dưới mệnh đâu nhỉ?? kể cả giá cp có 1k/1cp thì phát hành thêm vẫn phải giá 10k/1cp.
3 Likes

Đây bạn, phát hành dưới mệnh giá mới có thâm hụt vốn cổ phần (thặng dự âm)

Ad có nhận định BĐS Quý 3,4 vẫn là điểm sáng cả về vĩ mô lẫn tín hiệu kỹ thuật

k ai bán đâu :)))

• Về cơ bản vẫn cho phát hành thêm cp dưới mệnh, nhưng khá phức tạp. Phải được đhcđ thông qua
  • Nên bạn nói phrl nếu giá cp trên sàn dưới 10k thì chắc chắc bán dưới giá 10k là ko chính xác
  • Bản thân mình theo dõi con LIG phát hành riêng lẻ năm 2020-2021 lúc đó giá cp 3.xx vẫn phát hành thêm giá 10k; và lúc phát hành xong giá vẫn dưới 10k
4 Likes

đoạn dưới có nói đó bạn, vẫn đc phát hành nhưng có điều kiện là nhà đầu tư chiến lược, hạn chế tối thiểu 3 năm. Bản thân LDG đang muốn phát hành riêng lẻ với giá 10k thì ít nhất cổ phiếu là 12k trên thị trường thì chào bán riêng lẻ mới hấp dẫn NĐT

• LIG mình theo dõi và ăn được game phát hành thêm (mua giá 3.xx), giá ~5k vẫn phát hành giá 10k
  • Ý nói nhà đầu tư chuyên nghiệp, nhà đầu tư lớn; họ ko quá quan tâm giá cp trên sàn khi giá cp loanh quanh 10k/1cp đâu
1 Likes

Trước LDG thông báo phát hành với giá 12k, SAM k mua đấy là lý do mà điều chỉnh xuống 10. Như vậy 142tr cổ phiếu đã mua đc thấp hơn 284 tỷ!

Chất lượng tài sản LDG khá ok. Nhưng rủi ro nằm ở ban lãnh đạo.

1 Likes

:+1: :heart_eyes:

Vẫn còn sẽ dậm chân dài :))

1 Likes

qua 10 sẽ bay thôi b

LDG nay long lanh quá.

1 Likes

tôi đu mãi 13.x cơ

1 Likes

TBG nếu còn đạn, giờ quý 3 rồi k bán nữa chờ tăng thôi b

3 Likes
  • Cái này thì mình chịu
  • Nhưng mình nghĩ SAM nó ko ngốc nghếch theo kiểu nếu LDG giá trên sàn 9.xx thì phrl giá 7.xx mới mua
  • Nếu căn cứ vào giá trên sàn để mua phrl bán sát vài chênh giá vài chục % là ko đúng.
  • Mình xin nhắc lại LIG phát hành giá 10k khi giá trên sàn ~5k
4 Likes

Cảm ơn cụ TB rồi mới được vậy ,không thì 21.x cơ.

1 Likes