LDG thay đổi kiểm toán Big4 để minh bạch tài chính hơn!

Bds cn vẫn mạnh hơn. Nhưng ldg đang rẻ

1 Likes

bđs kcn thưởng sẽ chạy trước, rồi sau đó bđs thương mại sẽ chạy theo sau. hiện tại bđs kcn đã cao rồi

Ko nới room tín dụng thì bds còn cơ hội ko admin

1 Likes

Mình nghĩ chuyện nới room chỉ là vẫn đề ngắn hạn, nếu bank k nới room thì sẽ doanh nghiệp bđs bắt buộc cần phát hành trái phiếu/ cổ phiếu tăng vốn. Đó sẽ giải quyết vấn đề doanh nghiệp bđs, còn về phía khách đầu cơ/ đầu tư thì cầu sẽ giảm, đó sẽ là khó khăn cho BĐS trong giai đoạn tiếp theo.

1 Likes

VCI sắp chia cổ tức 30% nên nay bị đè ghê bác chủ nhỉ.

2 Likes

Mình thấy đó cũng là 1 phần lý do, VCI cản TA 49-50 mạnh nên điêu chỉnh lại là dễ hiểu

1 Likes

BĐS LDG,CEO,DXG hôm nay lệnh to vào nhiều. Quý 3,4 vẫn là sóng của BĐS!

2 Likes

Dòng vốn chưa thông thì cũng khó. Lịch sử ít lặp lại

1 Likes

Hôm nay LDG kéo gần trần nhưng k đủ dòng tiền ủng hộ. Lực mua hôm nay cũng khá tốt. Cản trendline quanh 11.5-11.6 cần thời gian

Cản thì cần hiểu bản chất. Cản tâm lý (nhìn chart) hay cản do về bờ. 11.5-11.6 ko tập trung vol nhiều

1 Likes

Dòng chứng nay định kéo mà không nổi, vẫn loanh quanh nền.

Danh mục tháng 8 vẫn có cổ phiếu bđs vs chứng khoán

trading ăn line này chán

1 Likes

TT biến động cần giữ lời, có thể ăn sóng nhỏ nhưng ăn chắc mặc bền. Còn admin vẫn đánh dài hạn cho số cổ phiếu đã mua dài hạn

1 Likes

Nó đang tích lũy. Ai giỏi mà trading đc thì càng tốt . Không thì ôm dài vẫn thắng

1 Likes

Mình cũng view Q3,4 BĐS vẫn tích cực!

2 Likes

Dòng chứng sang tuần bác nhận định thế nào?

ví dụ mua ldg 9.4 bán 9.9, lại mua 10.6, dự bán 11.15, thế thì ko bỏ. tôi mua ldg ga 8.x và 7.x còn chưa thèm bán

3 Likes

Lướt lát thì ăn đc 1 mẩu ngắn và lỡ con sóng dài. Thường là như vậy . Cuối con đường tổng kết lại chỉ lời đc bằng 1/3 so với ôm dài. Nhưng nó mang lại cảm giác thích hơn so với ôm dài. Ôm dài chịu tra tấn hơn so với lướt bù lại lợi nhuận tốt hơn ổn định hơn

Lướt thì có thể bán. Tuy nhiên cầm trung hạn Ldg chắc ldg vẫn sẽ có lời mạnh.

1 Likes