Mờ mịt tương lai FLC, L14 và CEO?

kk. lâu rảnh vào trêu tí cho vui thôi :)) công nhận bác chủ pic rất có năng khiếu làm diễn viên hài :slight_smile:

1 Likes

lạy hồn!!
tao nhìn cái tướng phèn rồi cái mặt quắt tai dơi của mầy tao cũng chịu rồi chưa nói gì đến kiến thức.
t1. đi đầu tư mà nói chuyện tiếng anh là thằng óc ch*.
t2. bảo phân tích cái doanh nghiệp thì nín thinh sợ nta k hiểu.
t3. đi so con flc với ceo và l14 thì chịu.

tao là thằng f0 chỉ nắm 1 ít tỉ trọng con dig thôi mà thấy nói chuyện vừa ngu vừa hèn đ* tả được.
bảo viết bài về ceo dig l14 thì bị chưởi.
má nó ngu vầy sao k chưởi

Giỏi thì lên kiếm tiền 1 mình ;)), quen biết đéo gì mấy thằng trên này mà lên chia sẻ ;)), nhân tiện hỏi ông chủ pick đã giàu chưa nhỉ ;))

tao chưởi con m* mày luôn đấy.
mày phân tích cái doanh nghiệp hộ bố.

1 Likes

bác chủ với người trong ảnh có thù hằn gì không? sao lấy hình người khác lên để mọi người bêu rếu thế bác, thôi bỏ đi bác ạ đừng mượn gió bẻ măng nữa.

Bài viết có thể trí tuệ hơn không, sao toàn nói chuyện đã qua vậy

Bác nói bác là người học tâm lý mà cố tình ko hiểu giá cả thị trường quyết định rất lớn bởi tâm lý của nhà đầu tư. Dù hàng có tốt đến mấy nhưng bị tác động của tin xấu thì dân tình đổ xô nhau bán. Cổ mà càng nhiều người đu bám, tăng càng mạnh, khi giảm thì giảm càng mạnh.
Hàng tốt hay ko cần thời gian khẳng định.
Tôi thấy ở đây có sự hiềm khích cá nhân của bác với đội A7 thì phải?

1 Likes

Lập pic mà đụng đến dig ceo là mệt mỏi rồi :tired_face::tired_face::tired_face:

không phải liên quan đến dig-ceo.
quan điểm trái chiều là tốt.
nhưng hắn cố tình dìm đạp mà bài viết k có giá trị gì cả.
bác đọc thấy đấy. đầu tư là phân tích doanh nghiệp chứ hắn bảo nta k đọc được tiếng anh như hắn. ủa liên quan gì?
mình F0 có nắm ít tỉ trọng dig thôi. thời gian tới sẽ cơ cấu hết sang.

Ngủ đi ku :fu: mai đéo dậy dc lại cáo phó dán đầu ngõ vợ con lại khổ

Thằng broker bẩn này lại dựa hơi cổ A7. Vừa check fb ko có tí tương tác, chắc ngáo ngơ quá :ok_hand:

Sao bác biết ko thể biết giá là bao nhiêu mà trên pic bác vẫn bảo định giá nó cao này lọ … cái này hình như cũng hơi mâu thuẫn

Chuẩn đấy bác CP rơi nhanh hay rơi chậm cũng phụ thuộc lớn vào thời điểm tâm lí nhà đầu tư nữa

Ông hõm đòi gì người ta cho xem hết rồi. Share bằng cấp, nghề nghiệp đi nào hehe.

Đúng đấy bác
Ủy ban phải làm 1 vụ đê còn giữ danh dự chứ
Ko lẽ kênh huy động vốn của nên kinh tê mà ủy ban ngôi ko, mặc sức đôi lái lam mưa làm gió
Phải trảm một ai đó đê lấy uy, giêt gà dọa khỉ nhưng trớ trêu người dc chọn là AQ

CEO thu tiền khách hàng tăng mạnh nhưng chưa hạch toán doanh thu…
Dòng chứng khoán hưởng lợi lớn T2, nâng hạng, nhập dự phòng… TVB APG sẽ vượt 10 sớm…sóng trước đó đã kéo lên 25, giờ chỉ có giá 7-8 quá rẻ. Đừng để thằng bên cạnh mua trước nhé! Cổ phiếu chứng khoán dưới mệnh còn sót lại…

Graham nói rằng: Không thể định giá chính xác, mà chỉ mang tính tương đối. Chẳng hạn khi nhìn một người phụ nữ, có thể biết chị ta đủ tuổi bỏ phiếu hay chưa. Khi nhìn một người béo phì cũng đã biết chứ không cần phải đoán cân là bao nhiêu. Đó là ý tứ của ông trong đoạn này. Về định giá bao nhiêu, đây là câu trả lời cuối. Nếu buộc phải trả lời nặng hơn, nhiều bạn không biết đặt câu hỏi do giới hạn về kiến thức.

Screen Shot 2022-08-04 at 9.22.11 PM

Tôi cũng định không phản biện bạn. Nhưng như vậy là có lỗi với những bạn đọc khác. Về khả năng hiểu tâm lý học, tôi không phản biện làm gì.

Về cổ phiếu tăng giảm, bạn có thể đúng một phần khi nó giảm quá mạnh vì giá nó tăng quá nhanh.

Tuy nhiên, nó sẽ mâu thuẫn ở chỗ, nếu đã là cổ phiếu mạnh, thì khi thị trường lên, nó phải dẫn đầu đà tăng. Nhưng nó lại … đội sổ trong 1 tháng qua. Nên chỉ có thể đi đến kết luận là nó yếu và bị thổi giá?

Tôi nhấn mạnh là trong 1 tháng qua như đã đề cập trong bài viết, vì nhiều bạn phản biện CEO nó tăng 50% hay 90% - nó không thuộc phạm vi “1 tháng qua”, khi thị trường quốc tế và trong nước tăng mạnh, chúng đi ngang.

Nói ít thôi thằng cò chứng bất nhân. Tôi đéo phải lịch sự với ông nữa. Riêng cái động cơ của broker nói xấu cổ đất là đủ rõ bản chất của ông rồi.

Tới đây, tôi dự định post bài “A7 liệu đã đốt xong nhà?”. Tôi nghĩ là sẽ dùng ngôn từ gần gũi với “chứng sỹ” hơn. Nhưng chắc là sẽ làm khổ A7 cũng như nhóm của anh ta. Thực tế, bài viết trên tôi tập trung vào FLC hơn, phản biện cũng nên vậy. Nhưng khó hiểu là toàn những người bảo vệ A7. Tôi lưu ý là bài “A7 liệu đã đốt xong nhà?” nó không có vấn đề gì vi phạm quy chế diễn đàn, không phạm Luật an ninh mạng, không phạm Luật chứng khoán, không phạm Bộ luật hình sự.