Mờ mịt tương lai FLC, L14 và CEO?

Hỏi chuyên gia tí chuyên gia đang nhận định mã cp nào có thể đ tư đc, time , và cơ sở để đầu tư, kì vọng sao. Bàn luận mãi 3 mã kia chán rồi

Giá cả quyết định ở sự cung cầu là điều không chối cãi. Sự cung hay cầu đối với cổ phiếu nó khác với các hàng hoá khác (những hàng hoá mua để dùng để tiêu xài, nó có tính cần thiết), cổ phiếu bản chất chỉ là quyền sở hữu và tôi nghĩ 99% các ông trên thị trường mua chỉ để chờ tăng giá và bán, 1% mua để “sở hữu doanh nghiệp”. Do vậy, nếu cổ phiếu có giảm thì 99% các ông đó đều sợ mất tiền, chỉ có 1% các ông mua để sở hữu doanh nghiệp không lo lắng gì.

Sợ hãi chính là biểu hiện của tâm lý, đặc biệt khi đại đa số người tham gia thị trường đều là người mua bán theo tin tức như sinh viên, cán bộ công nhân viên chức, chạy xe ôm…mấy ai tự mình đi tìm hiểu chi tiết về DN (bản thân họ cũng không tự tin là doanh nghiệp có thực sự tốt hay không, mà ngay cả chủ doanh nghiệp khi hoạt động cũng không thể chắc chắn 100% mức lợi nhuận họ sẽ thu được do có quá nhiều tác động từ bên ngoài trong quá trình hoạt động như chiến tranh, chính sách…). Tiền đầu tư có thể vay mượn và ít.

Khi thị trường giảm chắc chắn ảnh hưởng tới tâm lý sợ mất tiền mà bán…
Và khi có sự giảm sâu, thời gian dài thì …con chim nó sợ cành cong…khó có thể dứt khoát xuống tiền mua vào để tăng giá lên…

Và tham gia vào cái forum này có những người “phản biện” như bác thì càng tác động đến tâm lý nhé…

Bác thấy HPG và các ngân hàng có tốt không? vậy sao các cổ phiếu này cũng không tăng? hay tương tương lai cũng mờ mịt??? theo như nhận định của bác thì cả cái VNI này tương lai cũng mờ mịt???

Tôi không có khả năng trả lời ngắn gọn và trả lời tốt như Graham, bạn đọc cuốn Security Analysis, Intelligent Investors. Họ dùng đến cả cuốn sách nghìn trang mới hy vọng trả lời, ý rằng tôi không có khả năng là như vậy.

Cụ ptich các mã kia cẩn thận lắm mà, nhưng đó là cp của người kgacs nắm giữ. Tui quan điểmm mua mã nào sẵn sàng p tích cổ đó vậy mạn phép hỏi chuyên gia kinh tế đang theo mã nào và vì sao lại mua đ tư mã nó. Thông cảm e éo biết tiếng tây nhiều

Bác chém nhau với đám này cả ngày ko hết đâu ngay xưa đám đa cấp này đã kiến nhiều F0 chết như sung rụng: hết cảng biển, thuỷ sản rồi đến các cp bds như sd2, sdi, l14, ceo … mồm hô đánh dài hạn mà thầy gà đệ tử đánh t+ chốt trên đầu F0

2 Likes

Tôi nghĩ chắc bạn chưa hiểu về tâm lý học (psychology) và tâm lý đầu tư (investment psychology) cũng như nhiều vấn đề quan trọng khác. Bạn tham khảo danh mục này và đọc nhé:

Sorry bạn, nếu tôi trả lời thì nhiều người sẽ nói tôi lùa gà, như tôi đã từng giới thiệu về DPM, DCM. Thậm chí, bạn làm tôi nghi ngờ bạn sẽ làm vậy. Đúng không nhỉ?

Cám ơn bạn đã nhắc nhở. Tôi thì nghĩ là thiện sẽ thắng ác, nên có “cả đám” họ cũng chả thắng được. Trừ khi tôi lại bị kick out. Nhưng tôi nghĩ lần này thì không, đơn giản là diễn đàn cũng cần người viết bài và thảo luận hiệu quả, tốt cho công ty sở hữu diễn đàn. Thanks

2015 2016 trade Ceo khen nức nở nó quỹ đất cả tỷ usd cuối cùng bảy và đệ tử bán cutloss nó. Sau cay Ceo livetream còn chê nó cuối cùng lại đớp lại Ceo thì khen nức nở giờ cả đám đu đỉnh 100k đó

1 Likes

Đó những siêu cp trên 7 và đám đa cấp đánh xưa đó toàn hô lên 200k đến 1tr nhiều cp giờ huỷ niêm yết hoặc giá penny 3 -5k cầm thử 10 năm đi ??
Xưa hô hào con sdi sd2 ta đã mắc cười thêm Ceo L14 cũng 1 đám đu đỉnh lần 1, năm ngoái thêm đám đu đỉnh dig ceo l14 lần 2 :joy:.
Đi đâu cũng bị chửi như ch… 2 năm nay nhiều F0 nên ko biết đám này

1 Likes

Vĩ mô hoặc ko biết gì hoặc giả dốt để lái vào đám cp bds l14 dig ceo mà từ đầu năm giờ hô phán như thánh lấy cái tăng trưởng tín dụng hô hào nhà nước bơm ồ ạt vào bds nào là 2 triệu tỷ, nào lạm phát cao thì giá đất tăng như thời 2008 2009 …, nào giá đất tăng xx lần cp tăng xx lần :joy::joy: để cuối cùng cả đám miệt mài trung bình giá từ l14 giá 480, dig 120 ceo 100 đến giờ :joy::joy:

2 Likes

Thôi thằng lợn mày mưa mẹ đi sấp chớp ccc j🖕

Tôi có lời khuyên cho bạn. Tôi tin là chân thành, nhưng bạn sẽ hiểu theo nghĩa khác, và nó khiến bạn cay cú hơn. Tôi đọc được sự cay cú qua cách bạn dùng ngôn từ. Tâm lý của bạn không ổn, nên bạn không nên tham gia chứng khoán cho đến khi bạn kiểm soát được tâm lý của mình.

Trong tháng 2 l14 400 dig 110 ceo 100 mình đã cảnh báo thầy và đám để tử cũng bay vào chửi khủng khiếp cuối cùng may vẫn có vài ae f0 nghe mình đỡ chia 3 tài sản :joy:

1 Likes

Thanks bạn đã chia sẻ thông tin hữu ích. Tôi nghĩ nó cần thiết cho nhiều người tránh được việc mất mát. Đề phòng rủi ro mất đôi khi quan trọng hơn là tăng giá, kiếm được cần phải giữ được. Nhưng tình trạng hiện tại khiến nhiều nhà đầu tư chết oan. Một trong những mục đích của tôi là khiến những người dùng ngôn từ chợ búa phải nản lòng, để dành chỗ cho những người có hiểu biết, lịch sự lên tiếng. Thanks.

Thủ đoạn vẫn không hiệu quả. Với những người thủ đoạn và bịp bợm thì đúng là bài viết và phản biện của tôi thâm thật.

Tôi là người thẳng thắn, đang khen ông sâu sắc đó.

Cái trò m2 đất nhân với giá hiện tại quy ra công ty hàng tỷ hàng chục tỷ đô này giai đoạn nào cũng nở rộ để rồi nhiều người 10 năm sau chưa về bờ. Cp bds là 1 trong những đám cp bị làm giá mạnh nhất sàn chỉ sau mấy cp đầu cơ penny

1 Likes

À cám ơn bạn. Nhưng tôi tin nhiều người đọc đều thấy nó thể hiện sự cay cú.

Phản biện đi “tiến sĩ”