Một số kinh nghiệm rút ra khi đầu tư cổ phiếu

Group này phải ko Anh?

Đúng rồi đó bạn!

3 Likes

Bác cho em xin đánh giá của bác về TMS và NTC, email Sonvaq@gmail.com

Những gì bác biết quả là rất hữu ích. Cám ơn bác nhiều

1 Likes

@Cobethichdua tại sao mãi chưa trở lại…có khi nào bỏ mạng trong đợt thị trường chỉnh nửa đầu năm … tò mò quá .

múc FTS là có cơ hội trở mình

1 Likes

Bác cho em xin tên cuốn sách này với ạ. Gửi tên qua gmail của em với! Em cám ơn. Địa chỉ gmai: tranvanthao5788@gmail.com.

1 Likes

cụ chưa “đủ” để nói câu này. dùng tử bỏ mạng nghe k hay cụ à

1 Likes

3 Likes

Bài viết hay quá.

1 Likes

bóng bóng xì, bán nhanh còn kịp, kể cả blue chip. hì.
23.09.2022

1 Likes

Anh đi lấy vợ rồi, chắc bận bịu gia đình không sinh hoạt được Bro ơi!

2 Likes

Các bạn f0 vào đọc và học cách những bài trong pic của anh Cobethichdua. Các bài viết đúc kết rất tốt và áp dụng chiến thuật cho các bạn chơi CK ok và bổ ích lắm đấy nhé :sunflower:

10 Likes

a An giải nghệ trên diễn đàn rồi nhỉ .nhưng anh ấy để lại những toppic kiến thúc mấy chục năm.

1 Likes

Chắc khi nào anh thu xếp được thời gian thì anh sẽ tham gia diễn đàn Bro ơi!

3 Likes

Từ hôm nay trở đi, mình sẽ giữ lửa ở topic này.
Nội dung bài post sẽ là từ nội dung các bài viết của Cobethichdua hoặc là các rút tỉa ngắn gọn ở bài viết một tác giả nào đó miễn sao nó phù hợp với cái hồn cốt của topic này. Mình sẽ để ẩn danh các tác giả đó với trích dẫn là nguồn Sưu tầm vì đôi khi có những tác giả họ không muốn vướng bận tâm tư.
Mong sẽ đóng góp được một chút ít gì đó về mặt kinh nghiệm thực chiến cho các bạn đồng chứng !
Chân thành !

13 Likes

Lúc mình lục tìm lại topic này thì tính mình nữa là có 2 người đang xem.
Sau 40 phút kể từ lúc mình post bài ngỏ lời giữ lửa, vào lại đã có 21 người đang xem, tất nhiên tính cả mình.
Hi hi hi, có cổ phiếu nào trong vòng 40 phút tăng trưởng đến 200% như thế không nhỉ. Và nếu mình làm brocker thì mình sẽ tính phí giao dịch là bao nhiêu đây ta.
Hy vọng, việc mình làm sẽ giúp ích được ít nhiều cho các bạn đồng chứng!
Chân thành !

10 Likes

Rất hay đó bác

Cầm cổ lâu dài khó thặc đang lãi thành âm như vừa rồi về 0 hết nếu ko giỏi lướt thì cứ ôm ko lấy đâu tiền chi tiêu mua sắm

Bài học kinh nghiệm về: Quản trị rủi ro + Phân bổ nguồn vốn đầu tư + Vào ra (một phần hoặc toàn bộ) cổ phiếu nắm giữ theo nhịp thủy triều.

Cái sai của người học theo ngài bốc phét đầu tư dài hạn là học nửa vời.
Ngài chỉ xuống tiền mua khi có khủng hoảng để mua giá tốt nhất.
Khủng hoảng tài chính 2008 ngài đã xuống tiền mua cp bank, và khoản đầu tư này đã sinh lợi rất khủng.
Mua khi tt hưng phấn hô cầm dài là mất đi cơ hội. Đó là lí do cả năm 2021 khi ttck mẽo sôi động thì ngài không thấy cơ hội xuống tiền và để cả trăm tỉ $ tiền mặt, giờ mới canh bắt đáy

5 Likes