MST - Giá 7k mà giá bán cho Cổ đông là 12k để tăng vốn làm Dự án Khủng tại Long An. Cổ tức 25%. LN 6 tháng 2022 đủ chia 20% rồi

Bác google đi

ô thấy r, yên tam mua thêm, thanks bác

Quan tâm đến cp này. Thấy ngon quá mà chưa rành về nó. Chủ thớt còn ghé qua thì cho hỏi 1 chút

Hỏi đi bác ơi

1 Likes

Con này tại sao không chia cổ tức 2021 nhỉ? Và 2023 nó có dự án nào ra hàng không, quỹ đất của nó có ok không. Chứ nhìn lợi nhuận + côe tức 25% mà không hiểu sao nó có giá 5 đc

Nay có ông bạn khen ngon đang rủ tuần sau mua mà chưa biết thế nào. Thấy giá cũng rẻ và đã tích lũy thoát đáy cũng có vẻ đẹp.

1 Likes

Dự án của nó ở Quy Nhơn ra hàng nhưng bán cho VC2. Bạn tìm hiểu thêm mối quan hệ dây mơ rễ má này nhé

3 Likes

Mình thấy nó lãi 60 tỷ như vậy eps 9 tháng đã lên đến 1000 rồi. Chưa kể q4 sẽ book lợi nhuận + cổ tức 25%. Mà giá 5 thì mình thấy rẻ quá. Nên quan tâm nó

2 Likes

Nó bán cho vc2 chắc là bán buôn . Nhưng dù bán kiểu gì thì nó vẫn có lãi chứ

2 Likes

Thế mua MST và VC2 thì con nào tốt hơn. Hay mua cả 2 con ah.

1 Likes

Mình quan tâm mst vì giá nó hạt rẻ . Vc2 mình chưa tìm hiểu nên không rành về nó

3 Likes

Vâng, e cám ơn bác.

1 Likes

Tìm hiểu kỹ trc khi mua nhé

2 Likes

Thôi kệ. Eps 9 tháng đã 1000 rồi. Eps dự phóng tận 5000. Cổ tức 25%. Nợ vay có 180 tỷ. mà giá 5 nên mình cứ mua vậy. Xuống mua thêm . Tin là vứt đó giá này kiểu gì cũng x2 x3 tk. Lợi nhuận nó hạch toán minh bạch chứ không thấy ảo gì cả. Thực sự giá 5 rất vô lý . Chưa thấy con nào giá 5 mà có chỉ số tài chính tốt như con này nên mình cứ ôm thử xem sao

1 Likes

Eps mới 9 tháng thôi đã là 1081 rồi. Giá 5. Đó là chưa hề book lợi nhuận từ các dự án đang bán hàng.

2 Likes

Bà chị nhole dạo này tình hình sao rồi,chắc chia tay ldg rồi.nhóm Ldg giải tán hết rồi.

Vẫn ôm 80% tk là ldg. Nay thấy mst chỉ số ok giá lại rẻ hơn ldg nên ôm thêm mst

1 Likes

Avata con gái xinh thế :star_struck: :star_struck:

Nó chả hiểu sao lại nổi lên avata này mới kỳ. Nên chị để luôn vì không biết cách đổi

1 Likes

Tìm hiểu sâu hơn nữa về MST nhé
Quý 4 này có nhiều “bất ngờ” đấy Cụ
Cẩn trọng

1 Likes