MST - Giá 7k mà giá bán cho Cổ đông là 12k để tăng vốn làm Dự án Khủng tại Long An. Cổ tức 25%. LN 6 tháng 2022 đủ chia 20% rồi

Thanks bạn.

2 Likes

Muốn tăng phải có j đột biến
Nhưng Quý 4 này chưa ổn

Book lợi nhuận là tăng ngay thôi. Mình không thấy hì bất ổn ở quý 4 khi mà mọi chỉ số tài chính của nó đều an toàn. Nợ vay quá ít. Vì vậy q4 này chỉ cần chờ đoeij book ln hay không mà thôi. Nó cứ gom đủ hàng là book nếu chưa đủ thì để 2023 book. Nói chung mình vô ít nên giá này mình không e ngại.

1 Likes

Cũng định mua ít mà các bác cứ nói kiểu này thôi, e cũng chả dám táy máy vào MST của các bác.

2 Likes

Tìm hiểu kỹ trước khi mua nhé bác

1 Likes

Vâng, sáng thứ 3 e sẽ vào xem xét ah. Cảm ơn bác.

1 Likes

Bác mở topic pr mst, bây giờ cứ úp úp mở thông tin em thấy ko hay lắm , có gì hay ko hay bác đưa thông tin lên ae có cp trao đổi . E đi qua thấy thế chứ e ko ngắm e này

1 Likes

Bác ấy ỏ mst suốt từ lúc nó 16 . 20 gì đó. Nhưng do vừa rồi tt chung đạp bds nên mst cũng như các cổ bds khác rơi 80% đến 90%. Nên bác ấy cắt lỗ lúc mst giá 5. Giờ bác ấy muốn mst xuống thật sâu để cover lại nên úp úp mở mở để không ai dám mua mst nhằm cho nó rơi sâu. Vô hình dung bác ấy phủ nhận toàn bộ công sức up date từ trc tới giờ. Cob mst này là 1 cp nhỏ bé nên nó tuy tốt cũng không có sức mạnh như các cổ bds khác. Vì vậy lỡ tàu bds khác để tránh leo đọt thì leo tạm nó cho an toàn. Mà khổ thân bác ấy lỡ cắt đúng đáy giờ leo lại thì sợ mst om vốn . Không leo thì tiếc nuối bao công sức bỏ ra. Thật ra chứng sĩ ai cũng đều trải qua tâm lý như vậy nên cũng thông cảm cho bác ấy

1 Likes

Các bác cẩn thận quý 4 nhé
Tôi mà post tin thì… nát người luôn đó

1 Likes

Vì vậy tìm hiểu thật kỹ, sâu và cần đánh giá, phân tích thông tin đó trc khi xuống tiền.
Quý 4 này …

Khó quá thì bỏ qua thôi bác. Tt không thiếu hàng để leo

2 Likes

Hôm trước có nói hàng Holding họ thích book LN về đâu mình tinh thì kiếm được. Giờ năm hết Tết đến lựa hàng cho đúng. MST cơ bản rất tốt nhưng kiểu Cốc mò cò xơi à

1 Likes

VC2 nhé

1 Likes

Có vẻ bạn chủ topic cũng trẻ ranh

Ko biết thì đừng nên phán xét 1 cách mơ hồ, phiến diện … bác nhé

Cụ đừng nên Hưng phấn quá nhé

Cổ đông lớn MST bị phạt 100 triệu đồng

03/12/2022 08:49 [ 0](javascript:void(0))

03-12-2022 08:49:45+07:00

Ngày 30/11/2022, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước (UBCKNN) ban hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính đối với bà Tạ Thị Dinh - cổ đông lớn của CTCP Đầu tư MST (HNX: MST).

Cụ thể theo văn bản công bố, ngày 27/07/2021, bà Dinh đã bán 366,700 cp MST dẫn đến tỷ lệ nắm giữ sau giao dịch giảm từ 5.13% xuống 4.57% vốn điều lệ, qua đó không còn là cổ đông lớn. Đến ngày 20/12/2021, bà Dinh mua 888,600 cp MST dẫn đến tỷ lệ nắm giữ sau giao dịch tăng từ 4.57% lên 5.88% vốn điều lệ. Đến ngày 21/12/2021, bà Dinh tiếp tục mua 111,400 cp MST, tăng tỷ lệ sở hữu lên 6.04%. Tuy nhiên đến ngày 07/04/2022, Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội (HNX) chưa nhận được báo cáo thay đổi sở hữu cổ đông lớn của bà Dinh.

Do vi phạm quy định, bà Dinh bị xử phạt 70 triệu đồng vì không báo cáo khi không còn là cổ đông lớn và khi sở hữu từ 5% trở lên số cổ phiếu có quyền biểu quyết của một công ty đại chúng. Ngoài ra, bà Dinh bị phạt thêm 30 triệu đồng vì không báo cáo khi có thay đổi về tỷ lệ cổ phiếu sở hữu qua các ngưỡng 1% số lượng cổ phiếu có quyền biểu quyết.

Tổng cộng, số tiền phạt bà Dinh phải nộp là 100 triệu đồng.

Câm ơn Bác.

1 Likes

A e cẩn trọng nhé

1 Likes

Bán hết cho nhỏ lẻ từ thủa nào rồi bác ạ
Nhưng vẫn có cửa sáng cho Quý 4 này nếu kế hoạch bán 35% Dự án Imperia Đức Hòa cho Tập đoàn MIK thì sẽ ổn

1 Likes