NHA - Tiềm Năng và Định Giá Siêu Cổ

Nay chắc có bác nào bị call

Em k xem bảng điện nữa rồi :joy:

Dự ln q2 ntn các bro

Vẫn cứ cắt tỉa mỗi ngày 1 ít, chưa nhìn thấy tương lai nhỉ các cụ?

NHA sẽ về bao nhiêu? Ngắn hạn theo em NHA về mức 1.5 tổng tài sản theo báo cáo 2020 tương đương với đau đó 500ty là giá để xem xét giải ngân. Mức em đưa ra để an toàn chiết khấu thêm 20%. về mặt bằng 400 tỷ

Đợt này giảm sâu nhỉ? cầu yếu quá mà cung thì ầm ầm

Chào Hose chúng tôi đến đây!

Xem xét giá CP theo em chúng ta phải nhìn ở 2 khía cạnh: nội tại DN và hành vi tâm lý thị trường. NHA giảm, DN vẫn vậy, vẫn huy động các nguồn lực để phát triển, hoàn thành các dự án. Vậy giảm là do nguyên nhân thứ 2, dòng tiền đã rút ra, nhiều người lời nên bán để thu thành quả. Mà thanh khoản thấp thì cần rất nhiều phiên, nên NHA giảm dần trong 1 time dài là thế. Đến một mức giá chiết khấu nào đó hấp dẫn, trong khi DN vẫn vậy, vẫn tiềm năng và nhiều triển vọng, thì dòng tiền lại tìm đến. Và như vậy giá giảm như hiện nay cũng có thể là tốt cho những cổ đông trung thành của DN hoặc những người đang chờ đợi thời cơ lên tàu để CP đi lên bền vững theo sự tăng trưởng của DN.

2 Likes

Khổ thân các cụ quá :slight_smile:

:)) Chào mọi người, thấy mọi người bên kia bảo tôi hô cho xuống để mua, thôi thì vào nói cho rõ nhé, tôi không mua mấy con này đâu, còn tôi phân tích vì nó thuộc phần trình độ của người tư vấn có tâm nhé
Đừng có quàng tôi vào vc mua bán cổ phiếu này, trước đây lúc chưa nghiên cứu thì định mua thật mà định giá thấp, giờ tìm hiểu rõ hơn thì thôi ít nhất là đến tháng 8-9 này thì chưa có ý định mua nhé
Vào đây đọc mới biết lắm thằng chê bai ng khác
Đây tôi im lặng cho con số nó trả lời nhé :slight_smile:
Sàn tăng gần 20 điểm mà riêng NHA nó sàn ? ko ai hiểu tại sao ah :))

4 Likes

Bác bên ■■■■ bị khoá rùi ah

Cụ đây rồi. Lần đó tôi muốn tranh luận với cụ mà tôi bị khóa mõm bên kia, giờ quên hết định tranh luận gì rồi =))

Thôi có gì đâu, tính tôi nói thẳng vấn đề có thể ngay lúc đầu ae ghét, nhưng cứ để con số nó trả lời thôi, bên ■■■■ chắc thằng mod nó leo đọt nên cay tôi ý mà, kệ mẹ nó đi tôi quan tâm lam gì, tk tôi tăng là đc thế thôi :))

2 Likes

Chắc bác muốn hỏi tại sao nó xuống ah ?

2 Likes

Không không. Topic của cụ nói về việc đội A7 lái giá với chủ tịch tôi thấy có 1 số điểm không đúng lắm nên tôi muốn tranh luận thôi.

Còn NHA thì tôi đánh giá vẫn là doanh nghiệp ok, có điều quả phát hành tới đây hơi căng nên tôi đợi để vào.

Ok thế bác thắc mắc điểm nào cứ hỏi, :)) thích thì em giải thích theo logic cho bác hiểu

Còn NHA thì thôi, giờ này vào có mà chôn vốn, nhiêu ae leo đọt không dám cắt thì còn ngồi hóng chờ nó lên, mà chờ nó thực hiện quyền nữa thì càng chết

5 Likes

Bây giờ lâu lâu quên béng rồi =)). Nhưng giờ cụ sag đây rồi ta có thể tranh luận rồi. Tôi trước chửi mod trên ba 1 chín bị chúng nó khóa không thèm thông báo nên dỗi.

1 Likes

Vâng. cũng thấy có mấy cụ lập topic bênh mình =)) mà thôi kệ mẹ chúng nó bác, mình thắng tk là đc, chúng nó cay cú vì leo đọt ý mà. giờ tôi sang đây ae thích gì cứ cmt tôi tư vấn cho, tôi co topic riêng đó, bác thích hỏi gì cứ vào đấy mà cmt

4 Likes

E f0 đọc bài bác bên ■■■■ cũng ngộ ra nhiều, cơ mà đang đu đỉnh quá âm nhiều. Tiền k vay, cứ để đến cuối năm liệu về bờ được k bác

1 Likes

Minh ko ro ban du dinh gia bao nhieu. Nhung dot minh lap topic thi minh nho la khoang 30 thi phai minh da khuyen ban di va mua con khac thi chac la go~ dc het roi
Gio thi minh ko dam khuyen, cai nay tu bac phai can doi thoi

4 Likes