Nhận định thị trường từ nay tới hết 2022

Bình thường, tôi vẫn hay để ý các bạn vào topic của tôi hỏi tôi mua, vì khi bán tôi cũng sẽ nhắc bạn. Tôi làm thế vì cái tâm của tôi. Nhưng ngày từ đầu topic bạn vào văn vẻ trên cơ nói mình đầu tư dài hạn, thì ai quan tâm làm gì. Diễn đàn luôn bảo vệ nđt nhất là F0, mà trường hợp này họ đứng về phía tôi thì bạn phải hiểu bạn sai đến mức nào rồi đấy.

nhân tiện bác cho em hỏi tí là bác có chơi kiểu đầu tư tài chính không ? kiểu săn các cp đánh giá thấp rồi mua ăn cổ tức chờ đúng giá bán ra ấy, đây mới là cách tớ đang theo, như PVP hồi giá 5, DRI giá 4, HTN giá 18, hoặc YBM giá có 5 như bây giờ …

1 Likes

Hihi, iêm không tham gia kiểu đó ạ.
Thực ra như thế cũng ổn, nhưng k đi tiền lớn, om vốn, và đấy là đầu tư thì chấp nhận có thể phải chờ lâu.

1 Likes

uhm này phải kiên nhẫn, với vốn tớ ít lắm nên phải kiên nhẫn hơn thiên hạ thoai chứ đánh mấy con kia chủ yếu là kiếm tí cà phơ =)))

1 Likes

Thế chắc bác sống lâu á :rofl:

Dollar đang chinh phục những đỉnh cao mới: US Dollar Index (USDX) - Investing.com

USD lên là đi gom kim loại quý à bác, nên ae chứng sĩ nay đi gom HPG vs HMC à, lạ nhỉ lẽ ra gom kim loại là PNJ chứ nhể

1 Likes

Dấu hiệu cho thấy tt sắp vào nhịp chỉnh. Haha

1 Likes

USD k còn quan hệ rõ ràng với vàng nữa, vì k còn bản vị vàng.
Vàng chỉ xem các quốc gia dự trữ nhiều: Nga, Ấn,…
Còn thép lên là do có tin giá khí đốt tăng cao làm nhà máy thép ở Châu Âu đóng cửa.
Giá thép trong nước và Trung Quốc thì đang downtrend.

3 Likes

Bán TLG hơi sớm ạ, nay trần.

1 Likes

vai - đầu - vai à bác

1 Likes

Phiên hôm nay có thép và dầu khí lên đỡ thị trường, nhưng phần đa cổ phiếu k thể vượt M100. Trong các phiên tới thị trường thế giới có dấu hiệu tiếp tục chỉnh, vì VNI sẽ phải chỉnh.

2 Likes

Mai là rõ ràng.

1 Likes

Đúng rùi ah.

K sợ chốt non, chỉ sợ lỗ :rofl: :rofl: :rofl:

1 Likes

Bán TLG sớm chút cũng k sao cả, cứ chốt lãi là okie.

1 Likes

Mua phát nào trúng phát đấy, cái nào cũng là chốt lãi thì quá đúng rồi.
Cứ đúng đúng sai sai chỉ có mấy thằng chứng mõm thôi à :rofl:

1 Likes

Đúng rùi ah.

Chúc buổi sáng nha cả nhà :tea:

Lại còn thế ah.
Thí chủ sân si thế làm gì, thôi ra chỗ khác đi chứ tui k còn đi cãi nhau với chí Phèo nữa ah.