Nhận định thị trường từ nay tới hết 2022

Cô Huyền dễ bị điều khiển quá.

1 Likes

Kính chào quý khách hàng,
hiện tại em đang có lô trái phiếu của KHG, tài sản đảm bảo là BĐS và cổ phiếu, ls 11.5%/năm, size200 tỷ, có hỗ trợ chứng nhận NĐT chuyên nghiệp.
Quý anh chị quan tâm thì ib hoặc ■■■■ em 0988332522 (Ms. Thu Hường) và tham gia diễn đàn trái phiếu Việt Nam để cập nhật nhanh nhất các thông tin và sự kiện trên thị trường trái phiếu nhé Diễn đàn trái phiếu Việt Nam | Facebook

4 Likes

Theo chủ pic khi nào vào được hàng. Mình cảm ơn.

1 Likes

Dạ bác, buổi chiều vui vẻ hi.
Khi nào vào hàng được em sẽ nhắn nhé. Tuy nhiên, mình cần nhìn tách bạch vấn đề là lãi suất và tỷ giá được điều phối chéo lẫn nhau. Tình hình hiện tại, có thể thời gian tới mặt bằng lãi suất duy trì cao trong khoảng thời gian tương đối, có chăng vào hàng khi giảm sâu để ăn sóng hồi, và với tỷ trọng vừa phải thui bác.

2 Likes

Tớ xin phép chủ top đưa ra kịch bản của tớ nhé :

Từ 15/9 FED bắt đầu rút tiền khỏi chứng khoán. Tuần vừa rồi rút 16 tỉ đô, mỗi tháng rút 95 tỉ. Do đó nó thu hẹp quĩ margin, đẩy chi phí vay MG khiến nhiều ETF phải rút bớt tiền khỏi thị trường làm DJ giảm mạnh.Căn cứ độ trễ của phản ứng thị trường DJ thì 7 phiên nữa mua được cho dù là đáy hay ko. Tức sẽ có cá hồi về lúc đó. Có thể mua vào thứ 6 tuần sau. Đại khái lận lưng 5% lướt sóng đã để bác trai có thể cà phê, chị em tám với nhau bên li trà sữa

5 Likes

Cô em cầm dig với HPG thì bao giờ về bờ.

3 Likes

Ồ, em còn đang cầm BSR, VNM, SAB … nữa bác ơi

1 Likes

Sáng nay có bác nào bảo tui tìm nguồn cho vay doanh nghiệp, mua 10tr cổ HPG mà lao đầu vào greenstock á. Thời buổi khó khăn mà có doanh nghiệp chịu chơi quá, đâm vào greenstock để lấy nguồn :)). Tiền bạc lãi lỗ chắc là phụ, đam mê là chính hihi. Bác nào có nhu cầu tìm nguồn doanh nghiệp thật sự thì ib iêm nhé, luôn có nguồn với lãi suất tốt hơn rất nhiều ạ.

2 Likes

Đáy gì ở đây bà con. An toàn là bạn tai nạn là thù nha anh chị em.

2 Likes

Theo bác gái vào hàng tầm 7 phiên nữa thì thị trường đang ở đâu và hồi đến đâu ạ.

2 Likes

sao lại bác gái ạ? em ko dám nhận đâu

1 Likes

Buổi chiều nóng quá. Mời cả nhà một cốc chanh muối. Đồ ăn đồ uống ngon thì k giúp giải quyết vấn đề nhưng nóa làm mình dễ chịu hơn để tìm cách giải quyết nha anh chị em.

Để Mị nói cho mà nghe!

Buồn cười cái thằng già vừa dê vừa dốt lại be be bộ đội. Bây giờ bộ đội có về mà trông thấy giặc đông như thế cũng nhanh chóng quay đầu mà biến thôi. Chỉ khổ dân bản trót dại lại nghe lời xông vào bắt đáy.

Về cơ bản từ 17/8 đến giờ FED đã rút 250 tỏi trump khỏi chợ rồi. Còn từ 7/9 rút 150 tỏi đô, từ tuần trước thị trường đang phản ánh điều đó. Kịch bản đà giảm vẫn còn lan sang tuần này. Còn may DJ sẽ có cá hồi 4 phiên, đủ để chúng ta lướt lát kiếm chút trà sữa.

Theo em 4 phiên cá hồi đó rơi vào tuần sau nên từ thứ 6 tuần này có thể mua sẵn được. Mời các bác cùng soi bảng điện tuần này

3 Likes

Công khai ngày thế này ko sợ bị soi à bác.

2 Likes

Đây là sàn DJ mà, các bác có thể kiểm chứng dữ liệu theo báo cáo của FED

2 Likes

Chào buổi sáng các bác. Tuyệt đối không bắt đáy nha :innocent:

7 Likes

Căng quá

1 Likes

Nhớ những gì chị nói đấy…

1 Likes

Bây giờ 7h sáng, DJ Futures đang là 29.367, tăng 105 điểm. Có điều đêm thứ 6 23/9 FED rút 40 tỏi nên đêm thứ 2 DJ mất hơn 300 điểm. Đêm qua FED lại hút về 20 tỏi nữa, dự là đêm nay 27/9 DJ lại mất thêm chừng 160 điểm nữa. Đừng có nhìn thấy lúc này DJ xanh xanh mà tưởng bở bắt đáy.

Em qua đây tự bêu xấu góp vui chút chút với cả nhà.

2 Likes

Chị ơi em trót dại rồi thì giờ phải làm sao?

2 Likes