Nhận định thị trường từ nay tới hết 2022

Ngân hàng sắp nới room với các chỉ số đẹp nhà nước bung ra đợt này thì tôi nghĩ thị trường sẽ ổn trong khoảng tháng 8 và tháng 9 tới đây. Tháng 7 này còn dính Fed nên cứ dập dìu hết tháng này - bác nào canh CP lựa được hàng ngon điểm đẹp cứ vào tầm 30% nav là Oke

2 Likes

Đi tìm lý do để TT lên hả.

bác này chuẩn nè. Tháng 7 này là may hơn khôn bởi nhỏ lẻ chả nắm được gì cả

3 Likes

Tháng 7 nới room nhưng nới xong tác động k tốt tới TTCK à nha.

1 Likes

Mãi mới thấy 1 pic có chất lượng và nhắm đúng trọng tâm. Toàn thấy hô hào vùng đáy nên vol nhỏ mà ko thấy thực tế là cả thế giới đang rút tiền từ tài sản rủi ro để mua…USD.

1 Likes

Lúc TT tăng thì hiển nhiên ai cũng fomo vì tham rùi.
Nhưng lúc TT giảm lại fomo vì lao vào bắt đáy.
Nói chung TTCK có ma lực của đồng tiền. Cuốn vào k thoát được ra thì chính xác là quánh bạc rùi. Có con bạc nào nghĩ mình chơi k có kỹ thuật hay kiến thức đâu :rofl:

2 Likes

Thị trg yếu nhỉ, tăng vol nhỏ mà cứ giảm là lại có xả ngay. Báo cáo quý 2 ra nhỏ giọt rồi mà chẳng có tín hiệu gì là thị trường tạo đáy.

1 Likes

Nay được mỗi bank lên, k thị trường đi viện rùi.

1 Likes

27 mã sàn, thị trường lại bắt đầu khốc liệt.

1 Likes

Anh chị em vẫn còn nghĩ quánh chứng lấy vài %, bắt đáy nhiều lần,… Nhưng mà con lỗ con lãi, tính cả năm ra cuối cùng nhìn lại chỉ thấy mất cả thank xuân.

các mã giá lớn cũng sàn hết rồi đó chị

1 Likes

Có những lúc đứng ngoài là thành công nha anh chị em.

1 Likes

Bank với vol này nó hút tiền hết của thị trường vốn đã yếu, mà hút xong thì nó cũng xả ra thôi chứ giữ làm gì.

1 Likes

Điểm sáng hiếm hoi của TT, nếu k thì nay đã tạch rùi ạ.

1 Likes

Có hàng thì chốt thôi, còn lại mà mua ở phiên nay thì ko rõ có ăn ko nữa. Thị trg yếu thì Bank ko thể đi xa, cần quá nhiều tiền để tạo sóng bank.

1 Likes

Giờ đứng ngoài chứ tham gia gì nữa, mua trái phiếu kỳ hạn 6 tháng cũng là 1 lựa chọn tốt ạ.

2 Likes

Tối xem live trái phiếu nha anh chị Redirecting...

1 Likes

nay ntn nhỉ?

2 Likes

Đô tăng quá mạnh dù nhnn đã phát hành tín phiếu để tăng ls liên ngân hàng, giảm đầu cơ dollar trên hệ thống.
TT sẽ còn giảm nữa bác ah hic.

2 Likes

Tầm này chỉ số có thể k giảm nhiều nhưng cổ phiếu thì giảm rát mạnh đó nha.