Những vấn đề, rủi ro mà cổ đông DIG , CEO và cp BDS đang phải và sẽ phải đối mặt trong thời gian sắp tới, cp nào sẽ ngược dòng mang lại lợi nhuận tốt nhất

Mua dig 12x chứ còn mua gì nữa, theo thầy bn năm mà ngu thế =))

1 Likes

Đâu ăn dc con nào x50 show lên xem

1 Likes

Đi đâu rồi x50 a lô

Nghe câu này thấy có vẻ x50 bằng mõm ròi :joy:

1 Likes

Thế lại giống thầy nghìn tỉ mõm rồi =))

1 Likes

Để Mị nói cho mà nghe

Nói chung là bác chủ topic phạm 1 trong 2 lỗi cơ bản khi chơi chứng khoán. Khi cổ phiếu tăng, phải nhìn thấy nó có thể rơi ko. Nếu ko nhìn thấy thì sẽ hô đu đỉnh. Lúc cổ phiếu giảm, nên biết nó có thể tăng ko. Nhược bằng vẫn ko biết thì sẽ thúc giục người ta bán đáy.

Một cổ phiếu đang giảm tất nhiên sẽ có nhiều lí do, góp thêm tiếng nói vào đấy sẽ là “bỏ đá xuống giếng”. Tức thấy người ta đang rơi dưới giếng thì ko thăm hỏi mà lại quăng đá xuống thay cho lời chào, tử tế gớm. Vấn đề mà xét công bằng thì phải có thêm khía cạnh : liệu cổ phiếu ấy còn có thể tăng được nữa ko. Và bác chủ topic đã hoàn toàn mất đi tính trung lập, công bằng trong nhận định.

Trong chợ chứng có nhiều người bị bỏ đá xuống giếng nhắm. Đến như mr Buffett cũng ko thoát. Năm 2019 ông ta bỏ 10 tỷ đô mua mã OXY, đến tháng 10/2020 số tiền ấy chỉ còn 1.3 tỉ, mất đứt 87%. Và media hô mr Buffett sắp mất quần đùi rồi. Nhưng đến lúc này thì người ta lại dự đoán đến 2025 OXY sẽ có giá gấp 9 lần lúc mr Buffett mua.

Ở trên sàn VNI, chắc các cổ đông kì cựu của mã L14 đều còn nhớ có thời điểm L14 từ 90 về 30 . Nó mất 70% giá trị đến mấy tháng giời. Chỉ sau khi cổ đông L14 kéo nhau đi thăm Phổ Yên và chụp ảnh thì nó mới tăng. Và cầu Phổ Yên được gọi là “cây cầu cắt lỗ”. Còn sau đó L14 tăng ra sao là chuyện của bảng điện.

Giờ cũng thế, bác chủ topic ko nắm DIG thì sao mất công viết nhiều chữ thế. Tuy nhiên toàn kể chuyện ai cũng biết chứ ko hề nói được điều cần thiết.Topic của bác chủ tuy dài gấp mấy lần của em nhưng ko thấy nêu 2 việc : DIG sẽ còn rơi tới đâu? DIG còn có cơ tăng nữa ko?

Ngày trước có nhà báo đưa ra dự báo với lời hứa nếu sai thì ăn cả bài báo. Khi kết quả dự báo sai , ông ta ngồi trước cửa toà báo xé nhỏ bài báo cho vào bát xúp rồi nhắm mắt nhắm mũi nuốt.

Túm váy lại: chủ top muốn học theo nhà báo chăng mà lờ tịt 2 câu hỏi cổ đông DIG cần biết sau topic dài lê thê như vậy

9 Likes

Thầy bảo sóng này sẽ nhân 8000 lần Tk đấy. Có Píc hẳn hoi

1 Likes

Bác cũng biết đấy là giọng điệu của bọn đa cấp bịp bợm còn gì.

Him Lam , Pyn, Thiên Tân, tụi lái lợn…nó có thèm theo thầy đa cấp đâu nó úp DIG, CEO vào đầu nhỏ lẻ f0, đám đệ mõm nghe thầy đa cấp hô mua từ 120, 100 xuống, giá nào cũng rẻ thì tiền về túi ai bác biết rồi

2 Likes

Mới x6 xong tụt còn x2 thì 8000 vào mắt, tất nhiên mấy đội gom sớm thì chúng nó vẫn lãi đậm thôi, chứ mấy con gà đỡ giá thì chỉ có cái nịt, l14 xúc 6x thì cũng oẳng

Nhưng ae đội A7 và đệ tử, con nhang đầu tư 5 năm 10 năm 20 đến 30 năm cơ mà. Ko tính đc sẽ nhân bao nhiêu lần đó

Cuối năm 200k, tính sơ 500k, nhưng oẳng thì bảo đầu tư dài hạn, dự là đến chu kỳ sốt đất sau mới về bờ

Mõm thôi anh, từ lão đa cấp anh Thất ôm bảng điện hô từng phiên đến lũ ăn theo kia, đầu cơ mà nghĩ là đầu tư chứ không ai đầu tư mà như vậy. Nói 10 năm 20 năm thì trẻ con nó nói cũng được.kk

2 Likes

Chờ mãi ko thấy thằng x50 đâu, ai thấy đâu hú nó vào vs nhé

1 Likes

Chả hiểu sao có thằng nghèo mà vẫn ngồi viết đc bài dài như thế này ,éo tập chung kiếm tiền đi từ gì cũng đc , thế mới biết tại sao những thằng ntn vẫn nghèo
Mấy thằng này nó ảo ko khác gì giang hồ mạng mà chính nó cũng ko biết

1 Likes

Thế mấy năm sau nữa bác?

Tầm 5-10 năm sau

1 Likes

Có khi nào đội đó cũng đầu tư bằng mõm ko e? Lên hô hào lấy số cho vui thôi đó, thấy giá nào cũng xúc, tiền đâu nhiều thế nhỉ

1 Likes

cứ topic nào có DIG CEO là đông vui thật . A e cổ đông nhỏ lẻ nhiều quá

Tiền bọn đa cấp nhiều lắm anh, tiền in bằng mõm nên đội đa cấp lắm đại gia người giàu (mõm), trăm tỷ nghìn tỷ in bằng mõm bao nhiêu cũng có. kkk

4 Likes

Chắc đang đi cộng lại xem đúng ko bác à? Tôi nghĩ chắc x49 lần thôi nên ngại đấy bác