PC1 - Phải Cỡ 1 Tỷ $ :> :> (Siêu cổ tăng trưởng mang lại cơ hội về bờ cho ace Chứng Sỹ)

tin tốt như vậy em mới lo đó bác :smiley:
Cách đây 2 hôm em vào trễ đã rơi vào điểm cắt lỗ, giờ xem xét để vào lại. Hôm nay cả sóng ngành năng lượng vs thủy sản đều tăng, chứng tỏ sóng năng lượng chưa thể nào chết giữa đường được. Vẫn cứ nguyên tắc kỉ luật khi tham gia thôi các bác nhỉ?

1 Likes

đúng r, đừng vô all. PC1 là mã điểm cutloss rất xa nên đừng dùng cutloss 7%. Ma chia nav mõi lanm ua 10-20% ra rồi hàng đã xong mới len tiep. Mh gom từ 33 lên 42 đang từ lãi thành hoan vốn. Đổi lại hàng mh đã sẵn rồi nên ko sợ viẹc lỗ trên 5% dc

1 Likes

Nay TT chơi kéo xả thật :frowning: PC1 tý thì tím mà cuối phiên lại đỏ

Sang tuần pc1 vượt 45 anh chị em nhé :slight_smile:

Tin gì mà vượt đc thê bác

Nay PC1 mơ mua tiếp 10-20% nav giá 39.45 - 40 dc nè.

1 Likes

1 Likes

Thị trường khó thật các bác ạ. Hôm nay phải công nhận “quay xe” gắt thật sự.

Phiên nay tiền kéo Bds - Xây dựng - Chứng là chủ yếu. Với thanh khoản hạn hẹp như hiện nay thì các nhóm ko có tiền vào sẽ bị đạp là điều tất yếu. Chưa kể nhóm NL Q2 này cũng ko có nhiều sự đột biết của toàn ngành. Kiên nhẫn chờ đợi và luôn để sẵn hàng hoặc tiền để chủ động trong trường hợp xấu nhất!

PC1 đợt này có vẻ hơi yếu các Bác

Như ban Cure nói đúng đó. Với lượng thanh khoản ít như hiện nay thì nay kéo dòng này dòng kiaa rơi là bthuong.

1 Likes

Nhưng nhớ là ngành Điện mùa của nó phải là Q3 và PC1 nói riênng ad dự vào cuối Q3 sẽ là thời gian nhiều biến động tiich cực cho cp. Khi mà tiến độ xây dựng Bds và dự án Niken vô hđ, nó sẽ là tăng mạnh cho PC1

1 Likes

1 Likes

Dự báo của CTCK ước PC1 đạt 314 tỷ LNST sau 6 tháng hđ. Vậy Q1 đạt 133tỷ thì Q2 dự khoảng 180tỷ.

1 Likes

Tăng +73% so với Q1 nhưng -50% so với cùng kỳ (vì quý trc có book theem LN tài chính). Thì nhìn tổng thể DN vẫn đang phát triển tốt về mảng SXNL. Chờ đợi sự đột biến của mảng Khoáng Sản mới thôi.

1 Likes

Vẫn cứ mua theo chiến thuật 10-20% mỗi lần thôi. Hàng về ±10% so vois giá vốn thì giảii ngân tiếp. Chờ Index vượt 1250 hoặc thủng về 1090 để alll sau

1 Likes

Mấy phiên nay ko có tin hô trợ gì cho ngành Điện mà đoạn này cũng chờ chỉ số CPI côgn bố ngày 13/7 nên lái cũng án binh chờ thôi. Ad all 90k PC1 giá vốn 39.5 vẫn phải ngồii nhìn nó tăng giảm mỗi ngày đây.

1 Likes

Hôm T6 kéo ngược cứ ngỡ xuân về, thế mà có vẻ ko cho vượt giá 41-42 nhỉ bác

1 Likes

Mai dưới 38 em lại mua thêm, chờ cay vượt 45 như bác gì hôm bữa phán :smiley::smile:

1 Likes

Giờ mới đe ý chủ tịcH PC1 họ Trịnh, liệu có khi nào… :> :>

1 Likes