Phân tích dự đoán nhận định cổ phiếu Penny - Midcap (FLC FIT TSC HAI IDI ITA TTF DLG HCD BCG EVG ASM DRH HHS TCH TTB HID....) chuyên sâu

, , , , , , , , ,

Tôi cũng vừa mới xem trả lời báo chí của ông Đỗ Anh Dũng, CT. THM thì cũng có thể khẳng định trên 75% là thật rồi. Và nếu thật như vậy thì sắp tới giá bđs Tphcm sẽ sang trang mới và giá cp bđs sẽ lên tầm cao mới. Các bác đã có cp Bđs thì ôm chặt, bác nào chưa có thì canh rung lắc hoặc giá còn dưới giá target dài hạn thì có thể mua vào.
Những doanh nghiệp Bđs nào có quỹ đất lớn ở Thủ Thiêm và gần Thủ Thiêm thì sẽ hưởng lợi rất lớn trong trung dài hạn ( ngắn hạn đang hưởng lợi trước rồi). CII, DXG, KDH HAR LDG SCR DIG…là ví dụ.

Trong Pic mới 2022 chắc nhiều cp bđs sẽ có sự thay đổi lớn về target vì nhiều diễn biến mới phát sinh.
Cuối tuần này trước khi đóng Pic củ tôi sẽ giới thiệu tiêu đề Pic mới. Và cuối tuần này (ngày giao dịch cuối năm 2021) tôi và mọi người cùng chia sẽ mức lợi nhuận kiếm được trong năm 2021 nhé.

57 Likes

chờ nhà mới của bác Ocean 2022, tiếp tục cuộc hành trình với những con số :wink:

1 Likes

e cảm ơn bác.

1 Likes

Bác Ocean ơi, HAG nay giảm mạnh, bác nhận định ra sao về em này ạ?

1 Likes

image

HSL đang form sideway up và đang trong vùng đỉnh target ngắn hạn 8.x-9.x
Target trung dài hạn HSL là 16.x-18.x và 24.x-26.x

Giờ còn rất ít cp mà giá còn đang ở vùng target ngắn hạn và dưới vùng target trung dài hạn nên chẳng những nắm giữ mà canh rung lắc mua thêm nữa chứ.

2 Likes

image

TNI nếu đầu tư trung dài hạn thì vào giá vùng target ngắn hạn 8.x này là quá OK ( mua được giá thấp nhất trong những phiên rung lắc là tốt nhất.
Target trung dài hạn TNI là 12.x-14.x và 18.x-20.x

7 Likes

Giống như dự đoán những phiên trước HAG sẽ có nhịp chỉnh khi đạt target trung hạn 14.x-16.x, vùng hỗ trợ tích lũy trong nhịp chỉnh này HAG là 10.x-12.x
Target dài hạn HAG là 22.x-24.x

9 Likes

TTB hôm qua khỏe vậy. Mà nay vni xanh mà chỉnh vol to có giữ nữa k bác. Chậm quá

1 Likes

bác Ocean có tận 20k ^^, em gom lúa đợi mua ạ :))

1 Likes

Nhờ a xem giúp CDO mua vào được k ạ

1 Likes

Cổ phiếu bds chắc còn bay xa, nhưng trước mắt em nghĩ cần thận trọng, tin tốt ra liên tục khi cổ phiếu đang tăng mạnh không hẳn là tốt.

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều

1 Likes

bác chia sẻ link bài phỏng vấn đấy cho bọn tôi xem với bác ơi. Không biết khi nào là đến thời hạn nộp tiền bác nhỉ?

1 Likes
2 Likes

Bài phỏng vấn đây bác. Gần như 80% rồi

1 Likes

cảm ơn bác

1 Likes

cảm ơn bác. Bác xem giúp t DBC nữa với bác ơi :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Bác xem dùm mã fit thế nào ạ

1 Likes

ko thấy tiết lộ nguồn tiền huy động bác nhỉ. Tò mò ghê, t ko nghĩ là ngân hàng nào đó dám cho vay số tiền lớn vậy.

1 Likes

Cái này sao tiết lộ đc bác. Nhưng mà trong diễn biến bài pv có " Thực tế trong thời gian trước, Tân Hoàng Minh cũng từng bị “mang tiếng” về việc mua một số lô “đất kim cương” ở trung tâm Hà Nội (24-26 Hàng Bài) hay TP.HCM (23 Lê Duẩn) rồi sau đó bán lại cho pháp nhân khác. Về bản chất, đó không phải là việc “mua đi bán lại” để kiếm lời mà tôi nhượng lại cho hai người bạn của tôi là chủ tịch Vingroup và chủ tịch Techcombank vì họ có nhu cầu làm khách sạn năm sao và văn phòng cho tập đoàn của họ, với một cái giá không hề có lợi nhuận!"
Đây cũng có thể là 1 nguồn ấy chứ

2 Likes