PHR - Chu kỳ tăng trưởng mới bắt đầu

Đúng rồi bác, chỉ 1 phần NTC-3, tương ứng với kế hoạch cho thuê của NTC.

18 Likes

Ngoài ra, năm nay dự kiến LNST 1200-1300 tỷ (chưa tính đến trường hợp giá cao su tự nhiên tiếp tục tăng thì con số lợi nhuận này sẽ tăng theo).

Kế hoạch chi trả cổ tức của PHR dự kiến tối thiểu 40% trong năm 2022 → Cá nhân đánh giá con số này có thể đạt 50% hoặc hơn với con số lợi nhuân TT >1000 tỷ đồng → Đồng nghĩa sau khi chia cổ tức, vốn hóa của PHR với mức giá hiện tại chỉ ~ 8000 tỷ đồng → Phải nói là quá rẻ so với nội tại của doanh nghiệp.

2023 có thể là năm bản lề của PHR khi triển khai mạnh các dự án Hội Nghĩa, Tân Bình mở rộng → Có thể PHR sẽ có game tăng vốn 1:1 để tăng vốn thực hiện các dự án trên như DPR đang làm và giống như giai đoạn 2019 của PHR.

19 Likes

Sự vận động giá của PHR trong giai đoạn T6/2018 đến T8/2019. Câu chuyện tại thời điểm đó tập trung vào NTC-2, game tăng vốn 1:1, thoái vốn NTC.

20 Likes

Đang theo dõi em này, cảm ơn bác chủ pic phân tích khá kỹ lưỡng :smiley:

1 Likes

Welcome bác nhé, sẽ chia sẻ thêm nhiều thông tin hơn cho PHRer.

21 Likes

Tiền cổ tức ntc đã về

1 Likes

Phr có hơn 63 tỷ, Sip 38 tỷ

1 Likes

Update thêm cho các bác 1 chút nếu bác nào quan tâm đến mảng Cao su.

Thông thường doanh thu và lợi nhuận của mảng này sẽ tập trung vào 2 quý cuối năm (Q3-Q4). 2 Quý này sản lượng sẽ chiếm ~70% sản lượng cả năm (Báo cáo của GVR có đề cập) hoặc anh em có thể soi báo cáo tài chính doanh nghiệp.

Nên việc anh em mua tại thời điểm này sẽ có thêm 1 bảo hiểm rủi ro nữa liên quan đến sự tăng trưởng doanh thu và lợi nhuận của mảng này.

20 Likes

bác xem giá cao su ở web nào vậy bác?

Xuất hiện tình trạng găm hàng ở PHR

Đây bác nhé

21 Likes

PHR cung cạn, chỉ cần tiền vào là tăng mạnh. Nhưng tâm lý thị trường chung vẫn đang yếu nên vầy là đẹp rồi bác. View 2 quý tới sẽ là điểm nhấn của PHR.

20 Likes

Chiều làm quả bốc đầu…kệ mịa VNI

Cám ơn bác LouisNguyen

1 Likes

NTC vững thật

1 Likes

Thời điểm này mới thấy PHR chất lượng như thế nào.

Trong bối cảnh thị trường thiếu dòng tiền, những CP với free-float và số lượng CP lưu hành vừa tầm như PHR đang thể hiện được ưu điểm.

Ngoài ra trong bối cảnh hiện tại, NĐT có xu hướng lựa chọn những CP giá trị, nhắc đến giá trị thì anh em phải xem đến giá trị tài sản, dòng tiền, chất lượng doanh nghiệp. Và đặc biệt mức chi trả cổ tức cao hơn tỉ lệ bank/hàng năm là sự hấp dẫn.

21 Likes

Không có gì bác, các bác cần thông tin gì có thể trao đổi ở đây, nếu mình biết mình sẽ chia sẻ.

Thị trường khó khăn, anh em cổ đông đồng lòng chính là tự bảo vệ mình.

19 Likes

hôm nay mình thấy PHR đi khá tích cực so với thị trường, cuối phiên có đạp 1 tí nhưng atc rút chân rất lẹ, ngon luôn, hồi sáng đã mua 63.8 chắc mai sẽ canh múc thêm chút nữa

1 Likes

Update giá cao su cho anh em.

20 Likes

Nó oánh cho rụng hết,

1 Likes