PHR - Chu kỳ tăng trưởng mới bắt đầu

Nay kết phiên thế là đẹp, rũ cơ số mai lại đâu vào đấy

Toàn bộ tài sản em dồn hết vào GVR và PHR rồi, tỷ lệ margin hôm nay còn có 27%, Mong cho ngày mai có sóng hồi. HUHU

1 Likes

Mai xanh bát ngát

Sự kỳ vọng sóng ngành cao su, BĐS CN chỉ mới bắt đầu thôi bạn, view 6 tháng sẽ là sự kỳ vọng lớn.

Còn nếu đang căng margin thì bạn phải xem lại cách quản trị danh mục, trường hợp bất khả kháng phải chấp nhận cắt bớt máu để đảm bảo an toàn.

20 Likes

Anh em cứ nhìn vào đây để thấy rõ vận động của nhóm Cao su, điểm rơi lợi nhuận của ngành này sẽ tập trung vào quý 3, quý 4. Và đặc biệt trong bối cảnh giá cao su đang trong xu hướng tăng thì view trong 6 tháng tới rất sáng.

19 Likes

Ntc, dpr, phr, sip triển vọng

1 văn bản hơi lạ, liệu GVR sẽ đẩy mạnh việc thoái vốn chéo trong tập đoàn?

20 Likes

Thoái NTC cho PHR cũng được, quy về một mối.

Cá nhân rất mong chờ bác, nếu PHR sở hữu trên 50% NTC thì sẽ ghi nhận được hợp nhất KQKD của NTC.

Phương án nào cũng đáng mong chờ cả, và PHR là người được lợi nhất trong deal này.

18 Likes

Điều tốt là PHR có kế hoạch triển khai khá nhiều KCN, nếu PHR nắm chi phối NTC và KCN Tân Bình thì dễ thực hiện kế hoạch hơn. PHR đang nắm 80% KCN Tân Bình nhưng mới chỉ có 33% NTC

1 Likes

Hai ông lớn phr, sip cùng vào thì ngon…ntc bung thôi.

Chắc chắn thoái SIP anh em canh mua, GVR đã thoái SIP lần 1.

Deal 2018-2019 là PHR thoái NTC cho GVR, tuy nhiên chưa thực hiện.

PHR thoái NTC cho GVR hoặc ngược lại, phương án nào PHR đều có lợi ích cả, về mặt lâu dài, PHR vẫn tự phát triển dự án (biên lợi nhuận tốt hơn) theo mô hình của KCN Tân Bình (PHR 80%, NTC 15%) vẫn là tối ưu.

18 Likes

Anh em đâu cả rồi. Chuẩn bị bung…Quý 3 chắc chắn thoài vốn bộ tứ GVR<PHR<SIP<NTC Thoái kiểu gì cũng có ăn

1 Likes

Anh em đang đi cafe rồi bác :smiley:

19 Likes

Nhìn Nước ngoài ôm VGC mà kinh…gom liên tục. NTC mà Ho thì nó múc kín room luôn.

Đợi mốc 280 JPY/kg.

18 Likes

Phr găm hết rồi. Anh em giữ hàng đừng buông!

Trả hàng cho Lái lợn

Anh em nên view nhóm ngành trong 6 tháng tới, thị trường bây giờ biến động mạnh, dòng tiền hoảng loạn, ngắn hạn không đoán được đâu anh em.

20 Likes