Rồi xong NVL 5 cây CE liên tiếp

Mai thêm 150 tr cổ chất sàn, đâu !

2 Likes

50.000 tỷ có ngắn hạn và dài hạn

2 Likes

thỏa thuận chứ ko phải khớp lệnh. ăn gì tao cúng

1 Likes

Tin này cá voi cá mập nó biết trước rồi, nay vẫn chất sàn lạ ghê

3 Likes

ngu! nó còn 120 ngàn tỷ hàng tồn kho ( thương phẩm ) kìa

4 Likes

Nó bán xong hết cái tồn kho giá rê ấy thì nvl còn cái nịt

khôn. hàng tồn kho 1 đồng. a tôi tăng khống lên 4 đ, tha hồ lòe a/e

Đọc bctc thấy NVL ngon, hiện tại có 129k tỷ hàng tồn kho. Tỷ lệ lợi nhuận/hàng tồn kho năm 2020 là 83%, năm 2021 là 80%, 9 tháng đầu năm 2022 là 86%. Như vậy nếu duy trì tỷ lệ như này thì 129k tỷ hàng tồn kho sẽ tương tương 100k tỷ lợi nhuận gộp.
Tất nhiên còn nhiều khoản chi phí nữa, mà ẩn số lớn nhất chi phí phải trả cho cho 94k tỷ tiền hợp tác đầu tư.
Như vậy nếu các ngân hàng và đối tác đang ôm trái phiếu mà control được tỷ lệ lãi phải trả cho hợp đồng hợp tác đầu tư thì họ có thể mua cp cũng ko có gì lạ.
À, nói NVL nợ khủng thì nhớ trừ 94k tỷ này ra nhé. Tiền này chỉ phải trả sau khi xong dự án.
Khả năng NVL được giải cứu thì giá sẽ hồi phục về quanh vùng 35, đây cũng là mức định giá tối thiểu khi doanh nghiệp tái cơ cấu

2 Likes

Trong khủng hoảng thì người ta mới có thể hoán đổi vị trí người nghèo thành người giàu, người giàu thành người nghèo được vì lúc đó mới là lúc nhiều cơ hội nhất. Không có khủng hoảng trái phiếu liệu có NVL giá này không, cái gì rõ ràng quá thì lại ít cơ hội.

chuẩn bị giải cứu NVL chưa các Bác, thấy lượng mua cũng khá khá

1 Likes

Bác nói đúng chuẫn rồi, giờ còn tin thằng Only thì không còn cám mà ăn

1 Likes

Lênh mua ngày càng nhiều cho 2 mã NVL và PDR, tăng lại rồi anh em ơi.mừng quá

toàn thấy nhỏ lẻ múc .40 triệu bao giờ mới hết

MBS rút lệnh thôi, Tăng lại như L14 và CEO nha các Bác

Ông đánh NVL thì đừng đợi nhỏ lẻ, đếm lệnh mua nhiều làm gì.
Đợi tay to vào trận nó quét 1 nhát hết sàn thôi, lúc đó lâu la mới vào cướp bóc :sweat_smile:

Cụ Only chính ra quay lại IJC như đợt trước có khi hay hơn.

1 Likes

NVL dạo này được hô hào quá các bác ạ, e cũng vào hàng hôm 25 đây :smiley:

Thà không hô hào thấy còn yên tâm hơn

Thế dự án onshore, offshore, rồi ai đứng sau thâu tóm PTC vậy?

NVL nếu mua vào lúc này thì chỉ là chơi cờ bạc 50/50 thôi, các bạn F0 cần tiết chế lòng tham, không nghe ai hô hào. Đợi khi cổ phiếu hết dư bán sàn, đi ngang tạo đáy rồi mới mua. Kỷ luật khi chơi chứng khoán là điều quan trọng, nếu may mắn lần này thì khả năng cao bạn sẽ mất nhiều hơn ở lần không may sau đó.

mua dc chưa bác U9. chỉ điểm vào ib e với. hihi

1 Likes