Rồi xong NVL 5 cây CE liên tiếp

Hai phiên sàn nữa chậm là thứ 3 là đi hết thôi. Cả 2 cp PDR và NVL

Mình nghĩ : Sáng thứ 2 canh tầm 10h nhé. Chưa đi thì 10h thứ 3 thôi

Chuẩn bị tinh thần quân bình giá lần lớn nhất này

Ce nổi ko?

Thị trường đang ổn nhiều cp bứt phá đẹp lại đâm đầu vào chỗ khó ha ha

Đầu năm giờ hàng nghìn thằng chết như sung rụng vì game cp bds rồi :joy:

theo bác giờ có con bds nào cửa sáng ko cho ae tham khảo chút

Mình ko cấp 3 chữ bạn ơi quan trọng sở trường của bạn ngành nào thì nên chọn cp theo ngành đó như vậy tìm hiểu dễ dàng hold hay bán cũng dễ

1 Likes

À nhớ đạt các tiêu chí này là dc bác nhé:

1. Ngành nghề ít mang tính chu kỳ ngắn( ngắn như: phân, hoá chất, thép, thuỷ hải sản…)
  2. Nợ ít( chống chịu tốt lạm phát), ít dính trái phiếu và vay usd
  3. Ngành nghề vẫn còn dư địa tăng trưởng hoặc đi theo sự tăng trưởng của nền kte hay thị trường ck.
  4. Giá cp giảm sâu do tác động thị trường chung chứ ko phải kinh doanh bết bát —> đã về đáy dài hạn.
  5. Ngành nào cũng dc bác hiểu ngành nào múc ngành đó: Bds, Bds KCN, cảng, banks, chứng khoán, tiện ích: điện, nước, yte, bán lẻ
1 Likes

thanks bác

2 Likes

Em chào cophieu68. Bác ơi em xin nhận định của bác về game đổi chủ của vix đợt này ạ. Liệu có giống game đổi chủ của yeg ko? Phương và anh tống bán ỳeg giá 15 và sau đó yeg tăng lên giá 27. Vậy vix anh tuấn bán giá bao nhiêu. Xong vix tăng lên giá nào bác? . Anh tuấn bán xong vix xong có lấy kéo gex ko bác? Em cám ơn bác ạ

1 Likes

Mình mua NVL hôm giá 25.35 và hôm sau giá 23.6. Sau đó thì không mua nữa. Mình sẽ không bán đâu. chờ đáy hẳn sẽ mua thêm.

1 Likes

Xúc Thêm TCH ăn 12% cổ tức tiền mặt

Các bác bỏ tiền ra đầu tư thì đừng nghe ai, ko có đến lúc ối dời ôi là ko ai trả tiền cho các bác đâu

1 Likes

Gần hết 35tr cổ nó đặt tiếp cho a e 35tr nữa thoải mái múc. Hàng nhiều như quân nguyên

sắp đến chưa bác :smiley: chưa thấy đc cây trần nào ra hồn cả.