Rút quân toàn mặt trận ......................../

Vâng bác!

E rât thich va hài lòng bai của anh Tac , uoc chi bai nay ra sớm hơn thì tk e đã ko bị âm rồi, hi vong t3 ve ko bi lỗ nhiều, rút quân đợi lệnh thôi…. Có thể sắp xảy ra

1 Likes

E tính chơi hết năm 2 hai dòng này. Giờ đi khấn:)))):sweat_smile:

1 Likes

Trong 1 diễn biến nếu VNindex giảm rất mạnh và lực bán tháo đến từ dòng Bank-Chứng, tôi sẽ thấy cần view thận trọng hơn. Tuy nhiên, điều khiến tôi lạc quan là dòng Bank-Chứng tăng cả phiên, đa số confirmed đi lên. Phiên hôm qua là dòng thép. Phiên nay, chỉ số giảm nhưng ko phải bán tháo mà là chỉnh nhẹ (giảm 0.33%) ===> Tôi cho rằng, kịch bản là dòng tiền luân chuyển, cơ cấu từ Midcap/Penny sang Bank-Chứng-Thép. Dòng Mid-Pen vừa rồi tăng quá đà trong khi kết quả kinh doanh là Kém, có lý do để phải tính chuyện cơ cấu. Tất nhiên, thị trường có lý do của nó, vận động của nó, ko ai chi phối được.

:clinking_glasses: rình mồi! Quá trình phải học mãi​:smiley:

mai lại xanh thì ai bảo bán thì tự vả mồm

1 Likes

Ôi hokm nay minh lỡ ôm HPG liêu còn cơ hôi ko đây

Quý này được dòng chứng khoán, cảng biển với một số ít cty xuất khẩu có khả quan, còn lại thấy mơ hồ quá

Hơi vội. Mong k sao.

:+1: hàng ngon vẫn có chỗ trú bão

1 Likes

Mai Tào-Lưu cháy khét rồi. Nay đội Short Midcap/Pen đang có nhiều tiền.

1 Likes

Thì bac ấy bảo rút quân không giải ngân đoạn này là an toan cho nhung nguoi mới chơi chứ, nhu tôi thây đâu cung bao tt se lên 1400-1500 rồi sang nay mua giờ tt biên 1 cai nhung nguoi co hàng sẵn tán ra tháo chạy trước roi, nói chung choi tt nay nên quan trị rủi ro thôi, ai mại hiểm thì tiép tục, đên khi -âm lo vai chuc luc đó mới lo thì đã muộn

1 Likes

Nhóm bao song thép chạy kha nang ve 54 hii, bua da mua 48 roi cắt ko tham gia ma nay tien tk nhiêu lại ngứa tay thành bỏng tay mất rồi

em thấy mình tham khảo góc nhìn từ những người có kinh nghiệm, còn quyết như nào tuỳ mình, nếu muốn an toàn thì tạm thời rút quân, còn liều thì cứ mua thôi :rofl:

1 Likes

Dung roi bac luc tt thang 5-6 thì dich xảy ra ai cung nghĩ dịch covit giong nhu mây dot trước sẽ dập đuoc ngay, nhung ko ngờ đot nay qua nặng, đap hoai ko hêt, tôi o binh dương phogn toa hơn 3 tháng nay chua ra khỏi nha, truoc con mua online ăn đuoc, gio ko cho mua luôn, nhà nuoc phât thức ăn thiêu thôn trăm bề, nguoi chêt ngày càng nhiều, chung ta nên binh tinh đoan nay vẫn tốt đó… hai hôm truoc tk con lãi hôm nay bay luôn cả lãi

1 Likes

Đung rôi ban, sập hầm vai lân sẽ tự mò đường đi thôi, ai chua sập bao giờ khi họ chưa biết cảm giác sập hập đau đâu

1 Likes

Vào ngồi xem bác chủ thớt nhận định chuẩn thế nào.

Ối giời, chứng khoán có mã còn tăng 14-15 lần, SSI SHS nó tăng tởm lợm vẫn bảo chưa tăng mấy, bctc thì lúc nổ lúc xịt, tự doanh các cty còn đánh thắng thua như cơm bữa, giờ bảo mua SSI giá 60 nhảy vào mua đê =))

3 Likes

hnay rút cuối tuần có tổng tấn công không, đánh du kích chán rồi (đánh theo dòng) giờ là 1 phát ăn luôn ah

Bác chưa hiểu ý em. Nếu bác ấy hô rút quân toàn mặt trận từ đầu phiên để chờ cơ hội hoặc như thế nào thì em sẽ không phản hồi như vậy. Nhưng kết phiên bác ấy nhận định nv thì nhận định của em thấy chưa đúng với thực tế giao dịch của phiên hôm nay. Nó chẳng có tín hiệu gì rõ ràng. Phiên hôm nay cuối phiên giảm mạnh như vậy chủ yếu là VHM và SSI bị rút quá mạnh. Dòng tiền dịch chuyển từ các dòng tăng mạnh sang bank yếu đoạn rồi là rất bình thường. Chưa có dấu hiệu j. Nhưng cũng không quan trọng. Vì quan điểm của bác ấy thì cũng nên tôn trọng.

2 Likes