SIP - Ngọc quý cho người biết nhìn

GVR vốn hoá gần 120.000 tỷ lãi mỗi năm 4000 tỷ chỉ bằng 3%, giá này đã là điều không tưởng rồi bác. Quỹ đất lớn nhưng không thể chuyển qua KCN được nhiêu đâu vì quy hoạch không cho phép, công ty nhà nước hoạt động không hiệu quả, thất thoát, lãng phí. GVR có game vào VN30 bán cho quỹ chỉ số, ngoài ra thì mình không biết kỳ vọng gì thêm ở vùng giá này.

2 Likes

Bác thấy về kỹ thuật của SIP tháng nay sao, em thấy nó đang ép cho ra bả luôn ấy vùng 200-205.

1 Likes

thủng 200 đã rồi tính tiếp bác, vùng này không khéo ngta bán theo tích luỹ cho gãy rồi gom lại giá rẻ hơn không chừng, tích luỹ khá lâu mà vol vậy thì khả năng sẽ có nhịp nhúng xuống

1 Likes

Em cũng nghĩ vậy, có thể nhúng xuống 19x rồi đi lên, cứ tiếp tục kiên nhẫn :slight_smile:

1 Likes

Chờ 1 tháng nữa nên đừng xem hàng ngày sẽ k sốt ruột

1 Likes

Nhìn vậy là đủ rồi nhỉ, tổng tài sản 16k tỷ, mà dt chưa thực hiện hết 9k tỷ :V, EPS thế nào thì…

1 Likes

Tiền thu rồi giờ hạch toán mang tính sổ sách thôi, mình không định giá KCN theo EPS và P/E. Mình định giá theo tốc độ tăng tài sản thực, kỳ vọng vào dòng tiền cho thuê còn lại, KDC, M&A hợp nhất BCTC, KCN mới…

coi thử ICN nhé

1 Likes

“Nợ gì mà chục nghìn tỷ, hèn gì đi ngang mấy tháng” kaka

Bác có tin SIP đang triển khai khu dân cư nào không bác

Nợ gì, chắc là nợ :))

KCN Phước Đông nhé, KDC SIP thì trung hạn sẽ không đóng góp gì mấy đâu nên không nên xem quỹ đất mà đếm cua vô ích

hôm trước đi xem Phước Đông rồi, đúng to. Đông Tây cũng gần em hôm nào đi thử

Có thời gian đi xem cũng tốt, còn mua thì chờ thoả thuận xong thoái vốn như trước rồi vào, đợt trước họ đạp rớt kinh lắm nên cứ chờ có khi được giá hấp dẫn thì sao

1 Likes

SIP thủng hỗ trợ 200 chờ về tạo đáy tích luỹ

Hôm nay nhúng 196. Vol hơn 100k

gãy chen rầu :)))) xuống tí nữa tích luỹ, vol bé tí mới mua được

1 Likes

Ai theo kỹ thuật đi ngang cả tháng đã bán lâu r :))

1 Likes

Theo gì cũng được miễn có chiến lược tốt là được

1 Likes

Đã bảo tháng 4 mua cũng chưa muộn! Mọi người cứ vội đấy chứ

3 Likes