Sóng chủ 2021 Cổ phiếu dầu khí trở lại mạnh mẽ

Kịch bản về 200-300 nhé.

Dầu khí đang khởi động. Chuẩn bị chạy rồi :smiley:

1 Likes

ngày nào cũng bắt giá fl thì cũng mỏi tay phết

1 Likes

bác chuối bán kịp không

1 Likes

Xem bói
http://riskinfo.vn/tin-nong/lap-xuan-3-2-2021-phu-tro-nganh-hoa/?fbclid=IwAR2HeWV_SuCXQ0Vc3Icx_RDnC9y1VZ23Lw5MO7mep_8vRL0LtMG9KG2jmFY

1 Likes

PVX đứa con hư hỏng của PVN thì sao bác chủ :slight_smile: ko thể kém cạnh nhưng ng ae PVS PVD được

Sóng dầu khí đã nổi, pvd đầu đàn đã tuột xích phi nước đại rồi bác Chuối Bác Chun ạ

hành mộc giá dầu bốc nhỉ các bác?

Mặc thị trường, mặc người ta chim lớn. Cứ theo chiến thuật, khuyến nghị mà múc.
Dầu đã vượt 57 và đang trên đường hướng tới 68-70 như dự báo, nên cổ dầu khí có nhiều dư địa tăng mạnh.
Anh em tận dụng, tranh thủ phiên thị trường chỉnh để mua vào nhé.

PVD, PVS, PVB tăng mạnh quá

Mấy ngày tết anh em ngắm dầu tăng điên loạn vậy, cầm tiền sau nghỉ lễ sẽ làm gì nhỉ

đang ôm theo bác 600k PVD giá 16 đây.heheeee

1 Likes

bác củ chuối hô pvd giá hình như là 23 rồi nó sập về đáy 15.BÁc Giàng Ô Lý bắt giá 16 là mua hết hàng của bác củ chuối cut lót đấy

bác nhầm, Cuchuoi toàn mua 16 đấy

1 Likes

POW đang nắm giữ phần vốn nhà nước 51% ở PVM, không rõ bao giờ thì POW thoái vốn? Con PVM nổi tiếng nắm giữ nhiều đất vàng, đất kim cương
Nếu POW thoái vốn thì cổ phiếu PVM có sốt như vụ thoái vốn khách sạn Kim Liên hay không? Các cao thủ chứng khoán thử đánh giá xem game của con PVM này sẽ thế nào ạ?
PVM có 3 liên doanh với Nhật sản xuất phụ tùng ô tô, xe máy bán cho BMW, Honda, Harley Davidson… (không rõ có bán cho Vinfas không)

PVM và các cty con, cty liên kết nắm trong tay nhiều đất vàng ở Hà Nội, Đà Nẵng, ví dụ như lô đất 1827 m2 ở số 8 Tràng Thi (Hoàn Kiếm, HN), lô đất 23600 m2 ở đường Đào Cam Mộc (Đông Anh, HN)…
Cty thành viên của PVM là DAESCO là đại lý rất lớn của hãng ô tô Mitsubishi, năm ngoái doanh thu hơn 800 tỷ, tương đương với số xe bán ra 1356 xe (chủ yếu là Xpander)
Có mấy bài báo đăng tin:
Chủ tịch PV Power hé lộ tiến độ thoái vốn tại PV Machino | Tin tức mới nhất 24h - Đọc Báo Lao Động online - Laodong.vn

ĐHĐCĐ bất thường POW: ‘Xác định giá trị thoái vốn tại PVM với lợi ích cao nhất cho doanh nghiệp và cổ đông’

Nhiều dấu hỏi còn bỏ ngỏ về thoái vốn Nhà nước tại PVM | DIỄN ĐÀN TÀI CHÍNH

2 Likes

thế là hô 23 để bán còn im ỉm 16 mua lại hửm

về 17 mua,ko thôi

Cụ chẳng hiểu mẹ gì mà phán như đúng rồi ý.
Sao chỉ mong người ta sai với cắt thế.
Tôi để ý cụ theo đuôi top của Chuối chỉ để trọc Chuối thôi, nhưng tớ k để ý chuyện vặt này đâu, hãy nhìn đường xa, tâm nhìn rộng để chiến đấu. PVD năm nay sẽ trở về đỉnh cao, việc năm nay PVD không thiếu, ngay từ khi PVD 13. thấp hơn nhiều PVS chuối đã phán PVD sẽ hướng 6x, vượt xa PVS bên F319 và room zalo cho anh em chiến rồi.
Ai dự giá dầu 38 lên 68-70 không? nếu cụ theo dõi dài các chia sẻ Chuối sẽ thấy giờ khá ok đó.
Chuối đánh đường dài bác à, ngắn hạn thì lướt thì tùy thuộc chiến thuật độ tinh mỗi người. Cụ cứ bám sát từng vạch em chia sẻ trên mà lướt.

4 Likes

Bác ấy chim lợn em suốt mà, k sao đâu, mua bán tùy duyên, lộc lá tùy người.
Có mua được hàng tốt mà cào cào, tâm lý chiến kém vẫn chết như thường, đặc biệt thời gian tới tt còn khó chiến hơn nhiều.

1 Likes

hàng a Cuchuoi công nhận lên vãi quá <PVD dẫn sóng

1 Likes