SÓNG THẦN P đang tới!

Mới đầu vào F247 mình choáng ngợp bởi đa phần pic về các mã bđs, cổ đông bđs khẳng định là đầu tư 10 năm nhưng hô hào từng giây từng phút, quá khủng khiếp

2 Likes

Tầm nhìn 2 đến 3 năm ông nhé, thậm chí 5 năm đến 10 năm ông thử bỏ ra 10 triệu mua ít cổ phiếu bds vứt đấy xem mua 50tr đi ông vứt đấy tầm 2-3-5 năm vài tháng ông mở ra xem một lần đến khi nào thấy cao quá sợ nó không lên nữa thì bán riêng con DIG nếu so NVL tuổi gì? cổ phiếu BDS không có giá nào mà định hết nó cao bao nhiêu nó còn cao hơn nữa vị trí đắc địa, làm xong lại xin thêm đất nó xúc đất liên tục lại không đưa nó vào hàng cơ bản, bảo sao những người con gái lấy chồng nghèo lấy nhầm chồng, muốn lấy chồng giàu cứ hỏi ông nào mua DIG và CEO mà lấy đảm bảo giàu lại được cái chồng thông minh có tầm nhìn, quân tử, tốt bụng, anh em bạn bè đông

1 Likes

Cổ đã down thì tính bằng quý, thậm chí bằng năm mới có thể tăng lại được, đơn giản là dòng tiền lớn đã rút đi, chỉ còn lại cá lòng tong bơi với nhau mà thôi…

5 Likes

Nói thực, thuỷ sản hay phân vốn hoá thấp méo kéo nổi thị trường lên. Có anh bds kì vọng cao nhất, chính phủ cho phép anh ấy ra hàng, lợi nhuận khủng thì mới kéo nổi vni. Chứ tầm này không có dòng dẫn dắt đủ lớn thì vni dễ toang lắm.

2 Likes

Kéo làm gì nhỉ?:grinning:

2 Likes

E cũng thế nhưng giờ khôn ra nhiều rồi. Cứ dòng nào anh Vĩ Văn Mô chiếu rực sáng là e ngồi, tối cái là e té. Chứ đu mà chia 2 chia 3 tài khoản rồi bảo e can đảm thì e chịu. Như con thép nó down cũng cả năm, và rất bình tĩnh nên anh em chậm chạp trong suy nghĩ chút vẫn lỗ ít. Chứ e bất đánh thốc thật, nhiều khi chưa kịp định thần thì tk đã về máng lợn rồi. Hãi!

4 Likes

Mệt chưa bác. Khi thị trường chỉnh cái, lấy đại ca nào ra đỡ đủ phân lượng đây ạ?

Ai đu đỉnh bđs bảo cầm lâu 2 năm, ok, 2 năm sau hoà vốn được vì bđs lại có sóng, hoà vốn xong nhìn lại mình đã đi sau VNI 2 năm. Các ngành hưởng lợi từ vỹ mô đã về bờ hết rồi các ông kễnh bđs ạ

Kệ họ thôi
Mỗi người một tư duy khác nhau nên ko thể nói ai đúng ai sai được.

He he… tôi cứ theo chính sách Vĩ mô để oánh.
Oánh chứng mà ko hiểu vĩ mô thì coi như thua ngay từ vòng gửi xe!

8 Likes

Jean lại quay xe rồi. Nao mua xong lại khen ngon…:laughing:

2 Likes

Duyệt p và thủy sản

1 Likes

Anh chỉ nói khách quan, chả khen hay chê cổ nào.
“Tức thời mới là tuấn kiệt”

Mà chú xđ đt dài hạn thì kệ mịa nó, sao cứ phải xoắn với anh? :grinning::grinning::grinning:

2 Likes

Bác Jean hôm nào rảnh tạo pic về cập nhật vỹ mô cho anh em thảo luận đi bác, vỹ mô quan trọng mà không có pic tổng hợp vỹ mô hàng ngày cho anh em

2 Likes

Chờ nick chính ra tù chứ nick phụ chém ko phê cụ ơi :grinning::grinning::grinning:

1 Likes

Vãi chưởng bác đi chym lợn bị khóa nick hay gì =)))

1 Likes

Cụ hiểu vì sao họp QH lần này chủ sửa “luật dầu khí” mà ko sửa “luật đất đai”?

2 Likes

Múc rồi, kẹp rồi thì cũng chịu thật. Còn dài hạn thì cũng nên chọn giá tốt mà múc. Các cp bđs khác như TCH, VCG, cii, nbb, … về máng lợn 4/2020 cả rồi nên cũng an toàn, nhưng lên còn gian nan. Một số con còn rủi ro cao, như Dig: chart RSI quý rất cao, RSI tháng vẫn cao nên có thể tích lũy ít nhất 1 năm nữa. Chart còn rủi ro rơi về 4x, 3x; gáp hở 39-43 còn rủi ro lấp gáp, …

2 Likes

Chim mịa đâu, bọn xấu vào kích động nên chửi nhau thôi

Em không tìm hiểu nhưng nghĩ ngay trong đầu là cần TẬN DỤNG thiên thời từ vỹ mô từ thế giới để làm giàu cho đất nước từ dầu khí, đoán thế có đúng k bác

1 Likes

Tận dụng thiên thời: Giá Oil
Tận dụng thế thời: Chiến tranh, Covid… để kêu gọi vốn từ Mỹ…

Mục đích:

• Đảm bảo an ninh năng lượng QG
  • Đảm bảo chủ quyền và toàn vẹn lãnh thổ Biển đảo.
7 Likes