Tại sao lại chọn IJC đầu tư vào thời điểm này?

IJC mang dáng dấp của Gil giai đoạn đầu 2020. Trả cổ tức bằng tiền, cổ phiếu, phát hành thêm … mà thị giá vẫn tăng 4 lần. Nếu tính cả thì có lẽ đã tăng tầm 8-10 lần.

1 Likes

ijc DN tăng trưởng doanh thu tăng trưởng lợi nhuận 5 năm liên tiếp giá cp đang còn thấp hơn giá trị sổ sách nếu trừ cổ tức và pht thì tại sao lại ko đầu tư nắm giữ cơ chứ .giá này rẻ lắm phải 40-50xxxx mới đúng giá trị
nhìn kqkd đồ thị trên và nhìn lợi nhuận và doanh thu qua các năm xem đúng ra giá cp ijc phải 50xxx rồi .Tại sao lại rẻ thế này???
vì nhà nước nắm 49% lái họ đầu tư gom hàng họ ko có đánh mạnh nên nó rẻ thế chứ nó về tay tư nhân như dig ceo thì giá ijc lên 100xxx luôn chứ ko phải giá này
mình là ndt rẻ mới mua đắt ko mua quá giá trị là ko có mua
p/b của ijc bằng 1.17 nếu trừ cổ tức và pht thì p/B của ijc dưới giá trị sổ sách dưới 1 .VẬY ĐẦU TƯ VÀO 1 DN TĂNG TRƯỞNG VỚI GIÁ TRỊ SỔ SÁCH THÌ TRÊN SÀN HIẾM LẮM HẦU NHƯ KO CÓ DN TỐT VÀ RẺ NHƯ IJC.
dn tốt thì rất nhiều nhưng giá cp đắt lắm rồi đắt gấp vài lần giá trị sổ sách còn ijc ngang giá trị sổ sách
nhìn đồ thị và bảng kqkd của ijc trên sẽ thấy ijc tăng trưởng doanh thu tăng trưởng lợi nhuận rất tốt 5 năm liên tiếp mà giá cp ko có tăng tương ứng vậy mới đầu tư chứ .Còn giá cp tăng bằng nhiều lần cao rồi thì ko đầu tư nữa
2 quý năm 2022 lợi nhuận sau thuế của ijc lớn hơn lợi nhuận sau thuế của năm 2017-2018-2019-2020 lợi nhuận sau thuế 2 quý ijc là 391 tỷ ace xem kqkd bảng trên có tổng hợp lợi nhuận 5 năm liên tiếp củaijc
Có lẽ nào bản mô tả trong báo cáo đại hội cổ đông ví dụ : giả dụ trước phát hành thêm 2 cổ phiếu được mua một với giá 10 thì lấy vị dụ giá trước pht là 30 và giá sau điều chỉnh là 26.55xxx là đúng với kế hoạch !??? ko phải tự nhiên họ có ví dụ vậy ko phải tự nhiên họ nghĩ ra mà đó là kế hoạch !?
tôi nghĩ giá đó là cái giá hợp lý để đầu tư với 1 DN tăng trưởng như IJC. Lên 30xxxx nào IJC.

1 Likes

đây là bản mô tả ví dụ khi pht về ijc có trong tài liệu đại hội cổ đông nên có thể kỳ vọng giá cp ijc sớm về 30xxx
mua trước 50% số cổ phiếu pvs muốn mua .chơi pvs trước giá mua 23-23.3.

11:16 AM
đầu cơ đánh nhanh có tch nhé mua 12 bán 15-16

Ông đừng hô nữa. Nghe hô mua từ 3x vỡ hết mồm. H mưới lại ước lên 3x thì bao h mơi vê dc bờ đây.

1 Likes

vẫn còn hô hào à

anh em bán hết ijc chưa để hỏi lái xem bao giờ chạy đây ???

rồi 1 năm qua mua ijc lời chưa nghiêm. :)))) nghiêm về cái động kia hô hào lùa gà đi chứ bên đây ngta chửi cho

Bác Nghiêm còn nguyên PVD giá 3x, IJC 2x chứ. Hô hào đầu tư giá trị, tích sản rồi anh em theo cùng từ hồi đó giờ. Có chạy thì báo anh em rồi hãy chạy chứ đừng làm trò khôn lỏi trước nhé

Khéo chạy con mẹ rôi. Minh thì vẫn giữ mua giá 29. Vẫn tầm nhìn 4x như ban đầu. 38 la ra dần.hiiiii

1 Likes

A Nghiêm này với tay VPS bắc ninh khác gì nhau. Đánh bao năm vẫn cứ mắc cái bệnh của tay Thái Phạm :smile:

ông này có 1 giọng văn nói cả 2 năm. Nói quài nói mãi, luôn nghĩ mình đúng mình ngon :))) ko bik đầu tư ijc 2 năm nay lời đc đồng nào chưa mà nói chuyện bố đời lắm

Uy tín nó phải như A7 đấy. Còn những loại lập pic phân tích, hô hào như đúng rồi. Đến khi thị trường nó rung cái chạy m ẹ nó mất, úp bô lên đầu anh em thì vất.

Bđs Anh Nghiêm :))) im re lunnn

Hôm nay IJC có gì hot mà tím thế chủ top ơi

tin cổ tức

Cổ tức gì thế pro

Nét căng rồi bác ạ, tar ngắn là bao nhiều nhỉ ad

4 cây trần nưa mơi về bờ. Nghĩ mà cay

tôi ko quan tâm ngắn hạn
tôi mới giữ ijc được 1 năm đang lỗ nhưng giá 33 tôi ko bán thì giờ này có lên 33xxx tôi sẽ xem xét bán 1 phần nhỏ còn lại nắm giữ lâu dài
tôi ko mua 10k hay 100k tôi mua nhiều hơn thế nên cách đầu tư của tôi khác
mấy bạn đừng dạy tôi cách đầu tư nhé và đừng chê bai tôi
hẹn gặp lại các bạn ở đại hội cổ đông ijc năm 2023 và 2024 nhé tôi luôn đồng hành cùng doanh nghiệp và tôi đầu tư vào doanh nghiệp chứ lướt sóng tôi đang nắm giữ 7 mã khác ngoài ijc mã nào ít tôi nắm 50k mã nào nhiều tôi giữ 200k
gex 100k pvs 100k tch 100k aph bcg nbb pvd vậy các bạn theo dõi nhé .Lướt sóng là những mã có thanh khoản lớn,có khả năng lướt sóng còn ijc tôi ko lướt được ,tôi chấp nhận kẹp hàng để đầu tư dài hạn.

1 Likes

hẹn gặp nhau ở đại hội cổ đông nhé tôi giữ ijc 2 đến 3 năm nữa vì điểm rơi lợi nhuận của ijc lớn nhất từ 2023 đến 2025 vậy kẹp chấp nhận kẹp và nắm giữ
tôi ko đầu tư ngắn hạn nên ko cần phải hỏi lại nữa tôi định giá ijc 40-50xxx mới đúng giá trị nên rẻ hơn tôi ko bán tôi giữ và kẹp hàng thôi.

sao cổ phiếu tăng ko thấy các bạn chúc mừng thế ,chắc bán hết rồi hả vậy hãy nhìn ijc tăng tiếp nhé,. Nhịp này vượt 33xxx tôi sẽ bán bớt 1 phần còn giữ lại 4 phần đầu tư .Tỷ trọng ko nên lớn quá với 1 mã mà phải chia nhiều mã .
các cp tôi đang nắm giữ tỷ trọng 20%/1 mã gồm ijc pvs gex tch nbb còn tỷ trọng nhỏ hơn có bcg aph pvd hsg

2 Likes