Tam độc!

Anh được gọi là “Thánh lầy” mấy vụ này rồi :laughing::sweat_smile:

4 Likes

Cái chết bất ngờ mà ko biết tại sao mình die! :rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Đang cầm PVD, GSP :persevere::persevere: Em tâm lý chưa vững, nhìn tài khoản - gần 20% hết rồi vẫn đang gồng mà còn nghe tin không ổn nữa chắc ngáp luônn. F0 như em bị tâm lý lắm :disappointed_relieved::disappointed_relieved::disappointed_relieved:

7 Likes

Đây là tâm trạng cổ đông dòng P lúc này :sweat_smile::rofl:

14 Likes

:laughing::laughing::laughing:
Đấy là mới tát nhẹ đấy ạ.
Haha, xem mà không nhịn được cười :stuck_out_tongue_closed_eyes:

7 Likes

A hài hước quá:rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Mình cũng chiên chứng chưa lâu, cũng cầm PVD. Nhưng quan điểm khi TT xuống thì tích sản vì mình thấy đây là cổ cơ bản, nội tại công ty tốt. TT thì có nên, có xuống nhưng quan điểm là không mua bán bằng mọi giá, mấy anh cá mập chỉ đợi nhỏ lẻ hoảng loạn là vào đớp. Nói thêm hiểu biết của mình chút về PVD: Giá dầu trên 55$ thì PVD làm ko hết việc vì hầu hết các công ty khai thác dầu thô tại Việt Nam có điểm hòa vốn là trên 45$, một số lô nhỏ trên 50$. Hợp đồng thuê các jack-up thường tính bằng năm vì khoan một giếng khoan từ 1-3 tháng (tùy giếng).

18 Likes

mình cũng thế, đọc đc mấy tin còn rơi nữa mà k biết nên cut ko
~~

2 Likes

Nói thật,một khi tất cả từ chuyên gia đến diễn đàn hô sập thì nên xem lại khẩu quyết a đã nói trong bài viết trên.An nhiên đi các e

38 Likes

Nên nhớ Kế hoạch dòng dầu đặt ra lúc dầu 45-50$.Tiềm năng là lúc nhanh nhạy và chia tiền múc khi vào vùng giá tốt.

25 Likes

VGS đang có game gì hả anh Rồng? Em thấy đang gom nhiều :))

4 Likes

A Rồng thử giọng xong lại Thai gờ cho live shown chính à? Nhất anh…

2 Likes

Không biết, Mai a R lai trym, ban tổ chức để chai nước khoáng hay chai chuối hột nhỉ?

2 Likes

Em vẫn an nhiên và niềm tin vẫn còn nguyên vẹn :rose:

5 Likes

chắc ôm dc quả BDS to bác ợ

3 Likes

Bác có từng làm Xí nghiệp của Vietsov không mà nắm rõ vậy. Mình trước lang thang Vietsov đây.

• Đồng ý là nội tại ổn. So với thị trường bơm thổi hiện tại số lượng dn tốt như PVD không nhiều nếu không nói là đếm ngón tay.
  • Tuy nhiên hiện tại, cũng phải thừa nhận là có rủi ro ngắn hạn cho anh chị em ôm PVD có khi bị đạp rầu thúi ruột :laughing:
  • Nhìn vận động của PVD phiên trước thì cũng không tệ. Chim nhảy xuống bắt sâu rồi lại nhảy lên cành.
    Để xem sang tuần chim có chịu được bão không.
  • Thị trường hiện tại nặng tính đầu cơ, thế nên phải công nhận hiệu ứng tuyết lở nó cũng kinh.
24 Likes

Đăng ký xem Talkshow rồi mà vẫn chưa thấy ban tổ chức gửi đường link? Hic!

3 Likes

Bác Meo quả không hổ danh là dân soi, trước bác supper soi cho Khoan hay là dân soi tài chính hay safety. Em là dân đi làm giàn cho các bác oil man đi khoan, thăm dò và khai thác dầu. Hôm qua kỷ niệm 60 niên ngành dầu khí, ngồi xem bộ phim về PVN ở VTV1 thấy nó tua chậm lại nhiều kỷ niệm phết, nhưng vẫn chưa nói hết những gì mà các bác oil man trải qua. Qua chừng ấy năm thấy ngành dầu thuận lợi cũng có mà khó khăn cũng không ít. Có thể nói giai đoạn 2015-2018 là khó khăn nhứt và nó đã qua.

13 Likes

Anh em ở HN mai có làm quả off không nhỉ?

1 Likes

Mình là dân tài chính, nên thấy bác nói quá hay luôn, đúng kiểu người trong ngành, không mấy ai hiểu vì nó hơi đặc thù.
Nhưng mình cũng phải notes thêm cho anh chị em ở đây hiểu thêm về quản trị rủi ro tài khoản ấy.
Không biết đâu là đáy thì chia tiền ra.
Đừng quá yêu 1 doanh nghiệp/quá yêu 1 cổ phiếu.

18 Likes