Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Cảm ơn chú @hieunguy các bác @Songda @Lucbat @Silento1234 @Bach_nam @neverlovebd @Tamphatloc @Nguyen_Dien @Quach_Gia @LamVu1986 @Qunhnhu @Tungchi @Nouvolx @Lucy0396 @bangchubbrrtk @Bernice @chat1186 @Son_Robert @cobelangtu @tinhlang99 @Camaptapboi @huyenmy18 @lexuannhat1933 @LuBoChungKhoan @Luatsuhuongduong @Vacheron @Ltl @dang … chia sẻ tâm huyết :relaxed::tea::beers::milk_glass::guitar::peach::kiwi_fruit::grapes::green_apple::bread::sun_with_face:

9 Likes

Bọn quỹ này khen thì khả năng cao là thị trường không ổn; đã nhiều lần trong quá khứ như vậy ( khả năng mồm hô, để tay bán)

4 Likes

Úi trời

3 Likes

Cha sanh mẹ đẻ lần đầu tiên em đi comment dạo đc cám ơn đấy bác! Chúc pic luôn thành công và chủ pic luôn thắng lợi! :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Quỹ khen cp ngon nhưng bán ròng.
Nhỏ lẻ kêu ttck bịp, đòi bỏ ck nhưng thống kê vẫn múc ròng.
Ngạc nhiên chưa

5 Likes

Bác Bình ơi cho e hỏi CII vào dc ko?

2 Likes

Bình tĩnh đã bạn. Tính từ nửa cuối tháng 8 thì nđt cá nhân là bên múc ròng duy nhất, dù có vài phiên thoát ra nhưng tổng cộng vẫn múc nhiều.
Không ổn lắm cho chợ. Mấy tay quỹ, brk cty ck khuyến mua liên tục mà 3 đội bạc bịp kia vẫn bán ròng

4 Likes

lại đi mò váy tiếp rồi cả nhà ạ :rofl:

2 Likes

còn gì nữa đâu mà khóc với sầu :sweat_smile:

4 Likes

Để coi tuần sau các a nhái muốn oánh thủng gap 1190 thì mình lại thu quân về. Đợi cho khối ngoại với tự doanh chúng nó bán chán chê đi.

Còn thị trường Mẽo xem hôm nay có wash out hay ko. Nếu có xảy ra điều này dọn dẹp tàn dư của bên bán thì sẽ đỡ hơn. Nhìn lịch sử thì thấy chạm RSI 30 thì bật lên, nhưng coi bộ hôm nay cũng khó :sweat_smile:

4 Likes

:innocent: :blush: những điều ace trao đổi qua lại nhau rất bổ não, tỉnh táo với thị trường, thêm niềm vui; cao hơn nữa giúp tìm sóng ngành, mã trong sóng ngành và có lợi nhuận là điều tuyệt vời.

Cuối tuần zui zẻ. :innocent: :beer: :tea:

4 Likes

Ngẫu hứng từ CII, tổng thể nhìn 7,8 và trendline có thể khẳng định nó đang ở sóng hồi, nhịp 12345 là sóng A, đang tìm đáy B sau đó lên C (không vẽ).

Đánh dấu 1 là nhịp chỉnh sóng 2 về sâu tận fibo 0.786; sóng 3 chỉ đến khu vực fibo mở rộng sóng 1 1.618 nên sóng 3 không phải sóng mở rộng (đánh dấu 2), đánh dấu 3 là cho vui để check sóng 5 với sóng 3, nó lên tận fibo 2.618 của sóng 3.

Trong lý thuyết sóng, sóng 3 không được nhỏ hơn sóng 1,5. Sóng 5 có nhiều kết quả, có thể bằng 1, 1.618, 2.618 của sóng 1, đường mũi tên tím là chiều dài sóng 1. Một dạng đặc biệt của sóng 5 là cụt, ngắn (không vượt qua đỉnh 3 hoặc nhỏ hơn sóng 1).

Sóng chỉnh 4 về fibo 0.382 (đánh dấu 4)

Sóng B nói trên (đánh dấu số 5) có thể bằng 0.618, 1, 1.618. 6 là các mức thoái lui của sóng 12345(nhịp A), thường chỉnh về khu vực fibo 0.618-0.786 (đánh dấu số 6). Vậy khi muốn mua quan sát các mốc đó cùng các chỉ báo, thị trường để hành động, nếu sử dụng phương pháp hành động giá (price action), quan sát đáy gần cùng với quan sát vùng đỉnh 3, đáy 4 xem nó phản ứng ra sao?

Sau khi xác định đáy B thì có target C = 0.618, 1, 1.618 chiều dài sóng A, thường chọn = A nhưng tùy theo chiến và mức hồi đo fibo của sóng chỉnh lớn vừa rồi đến đáy để bán dần.

12 Likes

Xem thử lên nổi không :smiling_face: :melting_face: :wink: :blush: :tea: :beer:

2 Likes

Bác ơi cho em xin ít nhận xét về dig với ceo được không ah

3 Likes

Tài phiệt Mỹ dị quá, thủng hỗ trợ 4 pic nghĩ là “không thể”.

Mò đáy hỗ trợ 5: 28.6 - 29.5 ;))))) (không dò lần 6 :))))

2 Likes

Mình vừa ngẫu hứng thôi, Topic @Ngocbinh nên mình trả lời thêm cái này thôi nhé.

DIG kịch bản tích cực tạo đáy ở 31.6, nếu xấu thì quan sát vùng đáy, thủng đáy hãy quan sát ở 20-23 (xác suất nhỏ trong thời gian này nhưng giai đoạn sau thì khác).

CEO cũng tương tự, quan sát vùng đáy vừa rồi, thủng thì quan sát vùng 17-18 cho nhịp hồi.

12 Likes

Nếu so sánh và nhìn quá khứ thì DXY còn lên nữa, giai đoạn này mới chỉ là sóng ngắn thôi. Bao giờ cái ông CPI và Core CPI giảm sâu chút thì mới dần yên tâm. Hãy quan tâm đến các giai đoạn suy thoái, khủng hoảng để thấy lãi suất (đường blue) phần lớn nằm trên đường CPI (cam). Hiện tại cam và xanh đang tiến sát lại nhau nhưng khoảng cách còn xa, chông gai trước mắt còn dài.

15 Likes

Dạ, em cảm ơn anh Nam đã giúp đỡ ace, mong anh tiếp tục chia sẻ thêm kiến thức, kinh nghiệm, đặc biệt kỹ thuật và chart các mã - anh tính toán và vẽ chart rất kỳ công :innocent: :tea:

Thay mặt ace cảm ơn anh và mong anh tiếp tục chia sẻ ạ :innocent: :innocent: :beer: :tea:

8 Likes

Bác cho em nhận định về HDC với ạ. Cảm ơn bác

4 Likes

Thôi xong rồi :sob:

6 Likes