Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

về đâu mái tóc người thương. Em đi xa quá. Anh ơi em nhớ

6 Likes

Bạn cứ từ từ quan sát khu vực 35-38, hiện tại đang có chút tích cực nhưng chưa rõ ràng, nó đang phản ứng hỗ trợ 42.3k, hỗ trợ mạnh bên dưới là 34.6k. Mục tiêu tích cực của sóng hồi là khu 60-62 mà vừa rồi nó gần đạt được. Tùy theo mức tạo đáy lần này để tính toán cụ thể hơn. Nó tương tự như cấu trúc sóng CII đó.

6 Likes

DJ hay có kiểu đánh bục hỗ trợ, kháng cự, nó có cái gap khu 28k nên cơ bản sẽ về đó và đánh bục fibo 0.5 về 27k để vào sóng hồi thôi, sóng hồi ngắn trong đoạn này thì hơi khó xác định, vấn đề lái bên đó có thể đang chờ GDP quý 3, lãi suất 2/11, bầu cử 8/11,… Họ có hơn 2 tháng chạy sóng hồi.

10 Likes

hình ảnh

2 Likes

con co biet cai gap do la ngay trump thua, biden thang ko?

8 Likes

hehe biết đâu được dxy đạt đỉnh mình tìm kiếm cơ hội.
em chỉ lo giờ nga lôi hột nhãn ra đấm nhau thì mệt thôi :)))

dạ e cảm ơn, e lưu chart lại để học thêm luôn :innocent: :smiling_face:

3 Likes

Về ngôi nhà màu vàng này thôi, còn về đâu nữa :innocent: :blush: :wink: chơi đủ rồi, vào đây nghỉ ngơi rồi đi lên khà khà, đúng chưa chú :))))

3 Likes

Ngày 03/11 dân tình đang lo sợ Fed tiếp tục tăng 0,75% lãi suất lần nữa. Các quỹ hiện tại đang có 1k tỷ đô khả năng qua tuần sau bị magrin call, nên ngày hôm nay mọi người mới quăng dép mà chạy.

4 Likes

Một hành động sau khi bục hỗ trợ hay phá kháng cự là sẽ test. Nhà đầu tư hay mắc sai lầm ở chỗ này vì chủ quan không quan sát và lường trước.

9 Likes

h ae sợ qua tuần đạp sau. hôm qua em vào mới h cũng lo . chán vãi năm này sạc máu.

3 Likes

Thêm góc nhìn cá nhân CII
1.

• CII mới được cấp margin trở lại
  • Cơ cấu cổ đông: BLĐ 2,61%; tổ chức 41,85%; tây 8,125% ( (quỹ PYN 5,86%). Chú ý cánh tây mua bán
  • Định giá: dao động khoảng 16.10.
  • Nước ngoài bán ròng hơn 14 phiên.
  • Đang tích lũy tích cực
  • Tích cực: giá nằm trên hỗ trợ là MA100 và MA200
  • Hỗ trợ gần nhất: 20.1 - 20.6
  • Kháng cự gần nhất/mạnh: 23 - 23.3
  • Kháng cự 2/rất mạnh: 26.

2.2. 31/8/2022: pic có nhận định CII

2.3. Chart tham khảo:

3 Likes

Cảm ơn bác, bác có tài khoản fiintrade, có thông tin tổng hợp hoặc phân tích chuyên sâu thị trường nhờ bác puclic giúp ace. :innocent: :tea: :beer:

Tổng lại lực bán lớn hơn mua, nhưng chưa phải BigShort hiii.

2 Likes

Bác mới đổi avator ah?

Theo bác, bác cân bằng cả yếu tố tích cực (thế giới, VN) và tiêu cực (thế giới, VN) thị trường sẽ ra sao?

Trong “nguy” bao giờ cũng xuất hiện “cơ hội”. Theo bác cơ hội dành cho nhóm ngành nào? Hiii :tea: :beer: :innocent: :leaves:

2 Likes

Dạ anh, test lại là đương nhiên. Nếu DJI là cp thông thường thì có thể down về 25 - 25,5; thậm chí dưới nữa; nhưng đây chỉ số quốc gia, trừ khi có sự “điên loạn, điên rồ” nào đó từ giới tài phiệt Huê Kì khiến DJI vào thời kì đồ đá :innocent: :blush: :tea: :beer:

3 Likes

Như vừa nói, nó sẽ có backtest, đánh giá nó là bulltrap hay beartrap? nên hàng chưa về cứ vui vẻ đi. Sóng nó không đi nhanh như mình tưởng tượng. Cơ hội đến thì bản lĩnh của nhà đầu tư mới quan trọng, xử lý tài khoản như thế nào để phòng ngừa rủi ro?

9 Likes

dạ thank anh ạ

3 Likes

Anh xem giúp em cổ phiếu ssi vs

3 Likes

screenshot_1663989745

1 Likes

bác xem giúp e con CMX nhé

2 Likes

Tổng hợp số liệu cả tuần thì lực mua vẫn lớn hơn lực bán phải không nhỉ chú? :innocent: :blush: :tea: :beer:

1 Likes