Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Bác nghĩ ho đầu tư liền một lúc hay mua trong 3 năm 3 năm tiếp họ chốt lời?

1 Likes

Về đầu tư công, tôi đang tìm một mã, mà qua thông tin công cộng, có thế biết chắc chắn tăng doanh thu trực tiếp từ nguồn đầu tư công 2022
pro nào biết chỉ giúp một mã, để tôi tìm hiểu thêm thông qua google
cảm ơn nhiều

1 Likes

Media việt bạn đọc chỉ mang tính tham khảo… Trong điểm của các năm tới mà các bác đề ra là gì và nên bám sát vào vấn đề đó

2 Likes

Đtc mình khuyên bạn nên chọn HHV, nó đang vào nhịp sóng 3…cầm dài hạn thì còn nguyên cả con sóng 5 luôn

2 Likes

HHV thấy hấp dẫn
Khi ngân hàng siết BOT thì HHV có liên kết với các công ty khác. Quan trọng là nhận và làm được. Hồi xưa nghe đồn tiền đút lót để thắng thầu cầu đường khoảng 30% chi phí. Giờ chắc là đỡ hơn. 2021 lời. Cổ tức 2021 là 5% bằng cổ phiếu.
Một số công ty bất động sản tiền mặt đầy nhưng họ cũng chi cổ tức bèo, như TCH 3%
Đã thêm HHV vào danh sách theo dõi
Cảm ơn @Naxi

2 Likes

Ok bạn, mình đang trên thuyền đây

2 Likes

Cảm ơn các bác đã chia sẻ @Tao_Bi_Phot @ndt_nguy_hiem_f0 @thanh22 @Naxi

Theo các bác nếu FED tăng lãi suất lên 1% thì nhóm ngành nào sẽ hưởng lợi trong tháng 8,9. Các bác có thể đề xuất pic mấy mã trong nhóm ngành đó không? Cảm ơn các bác. :innocent:

4 Likes

Mình nghĩ đợt này fed chỉ tăng 0.5

1 Likes

@Ngocbinh
Vì T mới tìm hiểu chứng vài tuần, nên phải thận trọng hơn người khác
Nếu FED tăng 1% tháng 7, tôi sẽ chờ để mua thêm hoặc bán bớt VCB.
Nếu giá khoảng 69-70 thì mua thêm một ít, nếu 75-76 thì bán bớt một ít

Và tiếp tục quan sát + hỏi những mã khác. đó là lý do t lang thang ở nhiều mấy pic

Vì nghe nói giá cp có thể lên vào lúc mình nghĩ nó xuống, hoặc ngược lại :smiley:

1 Likes

Level 1240 -1250 cua VNI vo cung quan trong, neu vuot qua duoc con so do, chu se tu tin hon ve nhan xet cua con la dung.

5 Likes

Nếu 0,5% thì khả năng VNI up mạnh luôn nhỉ? Bác nghĩ vậy không?

View mình thì tới sẽ đi lên 1280 1300 trước tháng 10 đã rồi tính tiếp… Giờ fed ko ảnh hưởng vni mấy, chẳng qua nó chỉ là tâm lý đám đông để mms gom hàng của nhỏ lẻ… Tạo ra nhưng media ko tốt để cướp hàng thôi… Tới bank, chứng, đầu tư công, bđs kcn thay phiên kéo vni lên…đặc biệt sẽ có sự tham gia luân phiên của vcb vnm vic và vhm

2 Likes

Media siết tín dụng, siết bđs chỉ là công cụ để kìm hãm cơn sốt bđs để cho các bác còn xử lý khâu gpmb 1 cách đơn giản hơn… Chứ h ko hãm nó lại dân cũng chẳng chịu di dời, khâu gpmb phục vụ chiến dịch đầu tư công sẽ vô cùng khó khăn… Đến thời điểm thích hợp thì sẽ bơm tiền, mình dự là trong quí 1 2023 sẽ nhiều tin tốt

1 Likes

Dạ, cháu cảm ơn chú. Cháu thấy tâm lý nhà đầu tư nói chung đang chờ động thái của FeD; bản thân cháu cũng chờ, “dòng tiền chờ” sẽ nhập cuộc hiiii.

Nếu Fed tăng không đến 1%, cháu nghĩ “dòng tiền chờ” sẽ đổ xô vào.

Cuối tháng 8 có giao dịch T+2 (2,5) cháu nghĩ thị trường sẽ sôi động lên. Tuy vậy vẫn chỉ là sóng hồi.

Ý kiến cá nhân cháu, một lần nữa cảm ơn chú.

Nghe giọng bác tự tin vô cùng, tâm thái này rất tốt và tốt cho các ace vững tin, không bị shock ^^

Tôi cũng nhận định bank, chứng, đầu tư công, bđs kcn… nhưng tháng 7,8,9 tôi cho rằng bank, chứng dẫn sóng (từ tháng 8, tỉ lệ công ty tài chính chiếm 65% VN30)

1 Likes

Chuẩn bank, chứng… Nhưng chạy kèm nó là đtc và bđs kcn bạn ạ… Nói chung là các bác đang làm rất tốt cho mục tiêu nâng hạng msci, xâu chuỗi lại mình thấy thế. Từ việc rút ngắn thời gian t+, huy động vốn fdi, kéo thêm bank ngoại vào việt nam, tạm siết bđs trong ngắn hạng, giảm giá xăng dầu hỗ trợ dn việt, chờ mỗi cung tiền nữa là hỗ trợ dn hậu covid là quá ổn… Ko thể downtrend được trong 2 3 năm tới… Bạn view VCB, VNM, VIC, VHM tích lũy 3 4 năm rồi, tới mà bọn nó chỉ cần nhích nhẹ thôi thì sẽ ntn?

1 Likes

bác thông cảm em có nguyên tắc không đề xuất bất kỳ mã nào cho ai.

1 Likes

Mình cũng đang view mấy em khủng long trên để xem xu hướng, khi nào tạo đáy :innocent: :surfing_man: :100: :surfing_woman: :man_surfing: :man_surfing: :man_surfing:

1 Likes

Mình thì lại nghĩ là tạo đấy rồi đấy :heart_eyes:

1 Likes

Tặng bác bài viết khá hay

1 Likes