Tín hiệu nào cho thấy thị trường đang ở vùng đáy?

tiếc là k có mã nào đtc. mà đtc chạy thì hạ tầng xây dựng, bđs có chạy theo k ad

tăng ls thì bđs tèo rồi, khó xơi lắm, bđs phải thời bơm tiền mới ăn đc

13 Likes

dòng lương thực tính ra k giảm gì cả TAR PAN giữ giá trâu thật

có cách nào để dxy hạ nhiêt cho thế giới nhờ dc k. chứ cứ như này suy thoái, khủng hoảng kinh tế là 60-70% rồi

1 Likes

Có 2 cách chính làm DXY ngừng tăng:

1. Fed ngừng tăng lãi suất
  2. Các nước đối trọng khác tăng lãi suất nhanh hơn Fed: Euro (EUR), yên Nhật (JPY), bảng Anh (GBP), đô la Canada (CAD), kronor Thụy Điển (SEK), franc Thụy Sỹ (CHF). Điều này càng làm xấu hơn tình trạng hiện tại

Các yếu tố khác bao gồm lạm phát, hoạt động kinh tế, xếp hạng tín dụng, tâm lý thị trường và chính sách đối ngoại nhưng chủ yếu vẫn là Mỹ.

→ Diễn biến chung thì VN vĩ mô có tốt cỡ nào cũng khó tránh khỏi xu hướng chung của thế giới, nhiệm vụ chính vẫn là kiểm soát lạm phát + giữ tỷ giá.

14 Likes

chủ yếu là do Mỹ, lúc bơm tiền thì k care gì tới lạm phát còn giờ thì good morning, chúng tôi quyết tâm tăng lãi suất…

có bác nào để ý mấy con làm ăn k ra gì mà nhiều tiền mặt là tăng như được mùa ko

Dòng tiền vẫn đang phân hóa rõ rệt đến từng ngóc ngách cổ phiếu. Hiện tại ngoài nhóm Đầu tư công, Nông nghiệp có câu chuyện riêng thì nhóm Bảo hiểm hoặc doanh nghiệp có nhiều tiền mặt đang được chú ý do lãi suất tăng.

Gửi các bác tham khảo

16 Likes

thứ em nhận lại được khi tham gia thị trường là kiến thức chứ tiền thì em cháy cmnr :))))

2 Likes

đành chấp nhận thôi, năm nay là năm hạn của các ae chứng sĩ tuổi Thân Tí Thìn Sửu Tuất Dậu Mùi Ngọ Mão Dần Tị Hợi mà :sweat_smile:

đợi tới khi thị trường bull lại, số vốn đầu tư còn 1% so với số vốn ban đầu :v

15 Likes

sáng nay hồi là để bán chứ ko phải để mua các bác ạ

đâu phải, bác nói thế nào, em xem phong thủy thì mệnh hỏa mộc thủy kim thổ đang gặp khó khăn

15 Likes

ai lỗ nặng mã nào nói ra mỗi người ủng hộ 10 cổ kéo lên cho nhanh này kk

Giờ ở thị trường này không ai khuyên ai được, vì ở thế đang nhiều thứ áp lực. Mưa bão gió to, giờ là cố gắng bám trụ và xem xét từng động thái. Cố lên các bác nhé

14 Likes

PT có nhận định gì về xu hướng của vni hiện tại ko

b xem video của PT hôm qua sẽ rõ, VNindex vẫn xây nền, không biết là xây nền ở đâu, có thể là 1160-1180, có thể sâu hơn… khi nào có dòng leader xuất hiện rõ ràng, thị trường thuận lợi, lúc đó sẽ là cơ hội. giờ xu hướng vẫn đang là cuối xu hướng giảm.

13 Likes

khi nào có KQKD q3 vậy nhỉ

1 Likes

Tầm giữa tháng 10 các DN dần cập nhật BCTC

13 Likes

Đừng chống lại FED- FED vẫn là tổ chức quyền lực khiến các nước phải “chú trọng”

13 Likes