Tin sốc ! A7 chuyển sang Lào đánh chứng

Mình thích con vốn hoá càng lớn càng tốt, bởi vì khi nó tăng sẽ giúp đẩy VN-INDEX lên cao. Để làm được nó phải có nội lực cực tốt hay nói cách khác là có tố chất

Mình thì thích túi tiền mình nở ra hơn, lên 1000 tỏi hứa sẽ đánh giá lại quan điểm

1 Likes

Xin hỏi bác là truyền nhân của các bà Trưng bà Triệu hay nữ tướng Bùi Thị Xuân vậy ạ

1 Likes

Bác chuyên lướt sóng DIG đúng không ạ?

hỏi thằng Dương mũi lợn đệ A7 ấy.
Thằng đấy nó 8x mà giờ vẫn sống ảo như bọn 2k, nếu muốn nó cho vào nhóm chat thì phải kết bạn, follow, like ảnh cho nó, chịu khó comment khen nó nhiều vào… thì nó mới chịu duyệt vào group nhé. Không thì còn lâu

1 Likes

Vâng bác, trước đáy thì hold to die, sau đáy thì mới lướt, bữa mua sai 17.1 đã cắt và qui ẩn dig 1 thời gian, ôm l14 bế quan tu luyện lại

Ý chất như nước cất vậy. :blush: :blush: :blush:

1 Likes

cái topic DIG giờ không có A7 hô như rắn mất đầu.
sáng nay vào chém cái mà cả bè lũ bay vào táp như kiểu diễn đàn nhà chúng nó.
Còn vài 3 thằng mà chắc giờ cũng đang kẹp hàng đu từ vùng giá cao, cho nên nhìn đâu cũng thấy chim lợn

1 Likes

Bình tĩnh chưa mua vội, đợi nó giảm về 3X rồi tính

Thật là Đao Lồng cho cái xứ Đông Lào :slight_smile:

2 Likes

đệ tử thầy A7 đâu hết rồi, vô combat kìa

2 Likes

mầy dỗi hơi hả? :laughing:

2 Likes

lâu rồi ko thấy A7 xuất hiện nên hỏi thử A7 và mấy th đệ dạo này khỏe ko thôi :)))

m phải đệ A7 ko , t thấy tui nó đang chửi thầy A7 bên pic kia qtqđ kìa :)))

1 Likes

Sang Lào có T0 còn ở xứ vịt có T2,5 :rofl:

Để Mị nói cho mà nghe

Mấy tên râu ông nọ cắm cằm bà kia rồi cứ đi mở topic so sánh loạn hết cả lên. Mã ngân hàng là dạng có thu nhập ổn định, đều đặn từ quí nọ sang quí kia. Còn BĐS khi nào mở bán dự án thì lợi nhuận tăng vọt, trong giai đoạn xây dựng chỉ thấy chi nên thu nhập biến động. So sánh 2 dạng khác nhau quả là đem gà so với vịt.Về cách chơi cụ thể ở VN, BĐS thích hợp với lối đầu tư lâu dài, còn ngân hàng ko có sức bật mạnh bằng các mã BĐS nhưng thu nhập ổn định.

Về định lượng, ngân hàng có thể tính theo công thức đơn giản như sau. Nếu ngân hàng nào có P/B < 0.7 thì nó khó phát hành trái phiếu được nên hiệu quả kinh doanh sẽ thấp và giá có xu hướng đi xuống. Ngân hàng nào có P/B <1 thì khó lòng tăng vốn cố định và giá khó tăng. Thuận lợi nhất là những ngân hàng có 1.5> P/B > 1, nó có tiềm năng tăng mạnh, còn với P/B >3 thì ngân hàng đó khai thác gần hết tiềm năng tăng giá.

Thế nhưng cách tính tiềm năng tăng giá của khối BĐS hoàn toàn khác. Đại khái chỉ mấy tên dốt mới hào hứng vào chém ró ttrong mấy ttopic so sánh ngân hàng với BĐS như thế

6 Likes

chẳng ai nào rảnh ss 2 loại hình kinh doanh khác nhau nhưng t cũng thấy hồi đó ae bđs gáy hơi mạnh, trong đầu chỉ có cổ đất, như kiểu tôn thờ cổ đất, với tôn A7 như thánh sống vậy

1 Likes