Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Nhờ bác đánh giá đội lái NED giúp em ạ

Anh xem giúp Dri, och, gex

idol của giới trẻ

Bác hãy nói về lộ trình của SKG nào :wink::shushing_face:

Cho e xin về dpm, dgc e cảm ơn ạ

Em chỉ cần ủng hộ các nhận xét của bác @An_Danh là đã tìm thấy mã WTB rồi nha :hugs: :four_leaf_clover:

30 Likes

Lái của WTB khá là dễ thương nhá. Hy vọng sự trở lại sẽ có thông tin hữu ích cho một số mã như mã C4G :stuck_out_tongue_closed_eyes::stuck_out_tongue_closed_eyes:

3 Likes

Ad cho nhận định về pvx, Tch

Chào bạn, trước tiên là mình xin lỗi vì qua giờ bận việc nên nay mới rep bạn được. Giờ thì vào việc luôn nhé :smiley:

Thứ nhất là C4G (Cienco 4): Đội lái C4G mình thấy đánh khá ổn đó (có lên - có xuống - tích lũy - hồi phục) và lên xuống rất bài bản, mọi thứ đều đi theo quy luật của thị trường. Với những dự án và năng lực thi công của mình thì theo mình C4G là cổ phiếu tiềm năng cho giai đoạn triển khai đầu tư công trong những năm tới. Tuy nhiên từ đầu năm tới hiện tại mã cổ phiếu C4G đã sắp kết thúc giai đoạn 1 (tăng giá) và chuẩn bị bắt đầu giai đoạn điều chỉnh và tích lũy (theo sóng thị trường).

Thứ hai là KHG (Khải Hoàn Land): Đội lái này theo cá nhân mình nhận định thì đánh khá là “chua” nha, lâu dài thì chưa biết như thế nào nhưng ngắn hạn để ăn được đội lái cũng khá khó vì họ đánh khá tự do chứ không đi theo quy luật nào cả. Hôm nay họ đánh lên - hôm sau họ cũng có thể đánh xuống ngay lập tức, nên nếu mua KHG ở vùng giá không tốt thì khả năng trở thành cổ đông dài hạn là 99% :smiley:

Thứ ba là LCG (Licogi 16): Đội này thì mình không có nhiều thông tin nên cũng không dám nhận xét họ như thế nào. Tuy nhiên qua những gì mình thấy thì hiện tại đội đánh LCG có thể chưa gom đủ cổ phiếu hoặc có lý do gì đó không thể đánh theo những gì họ mong muốn mà đa phần là dựa vào thị trường, nên LCG nếu thị trường ủng hộ thì nó chạy (không mạnh) - thị trường không ủng hộ thì nó đi xuống và không có lực đỡ. Nên nếu có nắm giữ thì nên xem xét lại một chút :smiley:

Vài lời góp vui, chúc bạn và gia đình cuối tuần an lành và hạnh phúc!

17 Likes

Bạn nhận xét giúp mình 2 mã DCM và ITA với ạ

Dạ vâng ạ. Cảm ơn anh nhiều

Trước tiên là HUT (Tasco): HUT là cổ phiếu đang làm mưa làm gió ở thời điểm 2 tháng trở lại đây, tuy nhiên hiện tại đội lái HUT đã xong giai đoạn 1 (kéo - tăng nóng) và đang bắt đầu giai đoạn thứ 2 (đạp - xả). Để nhận xét về đội lái này thì tuy cp tăng rất nóng nhưng mình thấy họ đánh khá được vì những phiên đạp của họ đều có thanh khoản để mọi người có thể nhảy tàu chứ không xảy ra tình trạng múa bên trăng nhiều phiên liên tiếp. Hiện tại HUT đang trong giai đoạn đạp - xả chứ chưa bắt đầu giai đoạn tích lũy nên đoạn này khá rủi ro, nếu nắm giữ thì phải cẩn thận vì không biết khi nào họ bắt đầu giai đoạn tích lũy do hiện tại dân đầu cơ cầm HUT khá nhiều, khi thị trường xảy ra biến động thì sẽ dẫn tới tình trạng bán tháo ngay lập tức.

Thứ hai là AGG (An Gia): Giai đoạn nủa năm đầu 2021 thì AGG thật sự là một cp tốt với đội lái khá mạnh, giai đoạn đó ai mua cp AGG đều có được lợi nhuận. Tuy nhiên sau khi xong vòng đời thứ nhất (kéo - xả - tích lũy) thì mình thấy không ổn cho lắm, khả năng có gì đó thay đổi nên mình thấy cách đánh của AGG hiện tại có đôi chút khác so với giai đoạn nửa năm đầu 2021. Với cách đánh chậm rãi và thanh khoản thấp thì trong ngắn hạn AGG không phải là cp tối ưu.

Thứ ba là VGS (Ống thép Việt Đức): Thanh khoản cp này khá thấp, có khả năng đội lái VGS đã thoát hết hàng và chưa vào lại nên hiện tại để lại sân chơi cho nhỏ lẻ chạy theo sóng ngành. Nên mình cũng không có gì nhận xét, nếu bạn muốn mua thì nên chờ đợi và xem xét thêm.

9 Likes

Bác cho em hỏi về 3 mã CIG, GEG, DAH với ạ. Chúc bác nhiều sức khỏe !

Giá đất tăng mạnh nhưng để doanh nghiệp thu lại được lợi nhuận thì phải trải qua một giai đoạn khá dài (tính bằng năm) nên nếu là một ndt muốn mua cp bds thì phải chọn đúng giai đoạn tốt nhất của doanh nghiệp. Thật sự để đồng hành cùng doanh nghiệp năm này sang năm khác thì cá con như mình rất khó, vì thứ nhất là chôn vốn và thứ hai là thấy cp người ta chạy mà cp mình chưa chạy thì sẽ rất khó chịu và về lâu dài sẽ dẫn tới quyết định là nhảy tàu :smiley:

Nên nếu đã quyết định đánh dài hạn, chọn đặt lòng tin 100% vào doanh nghiệp thì tốt nhất nên tắt app và để mọi thứ tự vận hành theo quy luật của nó chứ giai đoạn 2022 này thị trường bds & cp bds sẽ rung lắc lắm đó (có hại trong ngắn hạn nhưng tốt về lâu dài).

6 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

C4G rất ổn nha. Giữ đến Tết sang năm nha.

31 Likes

Ta có tình yêu rất đượm nồng

Yêu đời yêu lẫn cả non sông

Tình yêu chan chứa trên hoàn vũ

Không thể yêu riêng khách má hồng

Nếu khách má hồng muốn được yêu

Thì trong tâm chí hãy xoay chiều

Hướng về phụng sự cho nhơn loại

Sẽ gặp tình ta trong khối yêu

Ta đã đa mang một khối tình

Dường như thệ hải với sơn minh

Tình yêu mà chẳng riêng ai cả

Yêu khắp muôn loài lẫn chúng sinh

14 Likes

Thứ nhất là đội lái louis: Đội lái này theo mình là đội lái tệ, mục đích của họ là thịt nhà đầu tư và cổ đông (ăn cả thịt lẫn xương) chứ không mang lại lợi ích gì cho thị trường chung, mình không có nhận xét gì về đội lái này.

Thứ hai là BOT: Nhìn qua chart của BOT thì với kiến thức sơ đẳng của mình thì chỉ biết thốt lên 2 từ “cạn lời”, về tương lai thì không biết như thế nào chứ quá khứ và hiện tại thì BOT không dành cho ngắn hạn lẫn dài hạn, nếu mua được vùng giá 10-11 thì ổn chứ còn trên nữa thì mình không biết phải nhận xét làm sao :smiley:

Thứ ba là DVG (Sơn Đại Việt): Đội lái này đánh khá ổn đấy chứ, họ hiện tại đã xong giai đoạn kéo-xả rồi và đang bắt đầu đi vào giai đoạn tích lũy, với những pha tạo thanh khoản thì khả năng thời gian ngắn sắp tới họ sẽ bắt đầu vòng đời thứ hai sớm thôi.

8 Likes

Em cảm ơn ạ.

LIG (Licogi 13): Đội lái LIG mình không có thông tin nên cũng không biết phải nhận xét như thế nào, nhưng xem qua các cách họ đánh thì mình thấy đội này đánh nhấp nhả khá là khó chịu, hầu như đều kéo - xả trong ngắn hạn. Về cá nhân mình thì thấy cách đánh của đội lái này nếu bạn không tìm hiểu kỹ doanh nghiệp, tìm được điểm mua hợp lý thì khó tránh khỏi tình trạng trở thành cổ đông dài hạn :smiley:

7 Likes

Em cảm ơn bác.

theo WTB thì C4G lên được bao nhiêu ? vùng này có gia tăng đc k ?

2 Likes