VGC - Mảnh ghép hoàn hảo. Không làm anh em thất vọng

, , ,

Kéo cuối phiên có vài phút, ít ông dám bắt đáy phiên nay. Sáng nó mang Vic SAB kéo tưởng chiều sập. Ai ngờ

1 Likes

gex chạy theo vgc thì ngon

Rõ ràng nay thanh khoản cũng chưa cao. Chỉ mang giải pháp tâm lý chứ chưa thực sự bền vững, mang tính bùng nổ.

Theo dõi thêm vài phiên nữa em ạ. Xác định vào trend tăng nó là cả quá trình.

1 Likes

vâng, qua cái con trăng đáo hạn phái sinh thêm rồi xuống tiền. Không tham sẽ không thiệt.

1 Likes

VGC chạy trước rồi. GEX lom dom theo sau

https://vietstock.vn/2022/10/vgc-dat-lai-rong-gan-1600-ty-dong-sau-9-thang-737-1011637.htm

Lợi nhuận vượt kế hoạch, Duy Anh sẽ gửi đánh giá sớm cho cả nhà.
Thế mà vẫn toang. Điều này cho thấy thị trường tài chính này yếu tố tâm lý chiếm 1 tỷ lệ lớn trong biến số đầu tư. Chúng ta cần đánh giá khách quan yếu tố này.

bác có nhận định rõ ràng về doanh thu. Quý 4 tới booked doanh thu hết, còn khoảng 1200 tỏi chưa thu. Mỗi quý book cùng thêm được vào 300 tỏi. Hiện tại em soi ra được VGC có vấn đề. Tí nữa em sẽ hoàn thiện bài viết gừi mn

@Doccocaubai1988 bác vào ném đá em với ạ.

Đợt họp đhcd bất thường chủ tạch công bố kế hoạch ln quý 3,4 quá thấp a đã thôi k quan tâm nó nữa rồi. Tối a ngồi soi xem tụt chỗ nào. Mà a nhìn Pe Pb con Vgc này đang cao hơn so với nhiều con khác , giờ thị trường nhiều con Pe =2,3 còn bị bán như phá mả thì Vgc sao lên dc

1 Likes

Mỗi quý lợi nhuận 300 tỏi, thì PE forward ngành là 5 thì chắc về 20 :((

AE VGC điểm danh cái nhỉ? Nay em múc thêm VGC rồi các bác ạ.

đc giá sàn không ng anh em. Hàng về test cung ổn chứ?

Lướt thôi bác ạ. E bán hàng có sẵn sáng thứ 6 rồi. TT này vẫn rủi ro mất nhiều hơn là được. Nên e tạm thu quân. Nay e cũng bán nốt hàng VGC hôm trước mua rồi

Mình cũng nghĩ thế. Bán nghỉ ăn Tết sớm cho nhàn đầu. Mua xong nó lại phi ầm ầm xuống vực thì Toi. Ăn tết cũng chả Ngon.

1 Likes

Vĩ mô hiện tại thật khó. Cơ hội phía trước còn nhiều, mình giữ tiền, tập trung làm ăn kiếm thêm huynh ạ. Có đoạn nào sóng hồi đủ dài thì vào chứ kiểu mung lung như hiện tại thì khó. Khi nào kinh tế ổn định lại, chiến tranh kết thúc vào đánh cho chắc.

1 Likes

các bác giữ sức khỏe. Nào vào mùa bò tót. ta lại hẹn đi săn.

1 Likes

ok đấy bác ơi. Cơ hội còn rất nhiều. Giờ toàn lái, tự doanh và tây nó chơi với nhau thôi. Anh em khô máu thương tích đầy mình chạy hết rồi

AE vgc còn thở ko?