VND và xu hướng 2021

Top 4 thị phần môi giới, tiềm năng lớn theo xu thế phát triển của chứng khoán việt năm 2021 và nhiều năm sau.
Hỗ trợ mạnh 27000 đ, múc thêm khi giá dưới 27000đ
Giá trung hạn 36.000 cho mục tiêu 1-3 tháng.
Mời ae đồng đạo vào bàn luận con hàng ngon này.

3 Likes

đúng rồi 27x là đáy rồi !!!

Cổ bắt đáy hôm nay hấp thụ hết rồi, phiên mai chứng kéo VNI là đẹp bác ah.

tây có vẻ bán gần hết rồi bác nhỉ, mai hi vọng e nó chạy

Vừa rồi BĐS kéo rồi, bây h phải luân chuyển sang Bank - Chứng - Thép bác ah.
Xoay trụ liên tục mới bền được

1 Likes

VND về cơ bản là ngon. Có 3 điểm lưu ý trong ngắn hạn sẽ làm giá tăng (đến khi ra BCTC Q1/2021):

• KQKD Q1/21: sẽ tốt và có thể tăng rất cao so với cùng kỳ => giá sẽ phản ánh dần tới khi ra báo cáo
  • Cty chuẩn bị bán 6 triệu cổ phiếu quỹ => khả năng phải đánh lên để bán
  • Dòng chứng đã tích lũy kha khá => khi có dấu hiệu phi sẽ phi ác liệt như hồi tháng 12/20.

Mục tiêu ban đầu là giá 30-31 trước tết, 35 vào giữa tháng 3, 38 khi ra BCTC Q1…và sau đó, hơn nữa…

2 Likes

Bác tinh tường quá, e múa rìu qua mắt thợ rồi ^^!

1 Likes

Hi. Quan điểm cá nhân của mình thôi bro. Có thể đúng, có thể sai.

VND có đặc điểm là biến động rất mạnh theo ngành và theo thị trường chung. Nếu thị trường chung không khả quan cũng khó mà nói trước điều gì :smile:

1 điều mình cũng quan tâm đến VND là quỹ Pyn Elite đã bán hết chưa? Và hôm nay gã tây nào hốt 444k cổ :))

1 Likes

Nếu không có bank + chứng đồng lòng thì VNI khó lên 1200 lắm.
Mà bên bển thi nhau lập đỉnh, mấy ông đông lào cứ loay hoay 1200 mãi nhỉ ^^!
Không biết bao h cơm chứng sỹ mới có thịt …Vừa rồi có tý rau mà mấy bác đạp quá

Mai ce nhé

Ok bác, tối qua có mật lệnh rồi ^^!

Thông điệp từ bộ trưởng : năm 2021 chứng khoán là kênh huy động vốn

VND ngon nhưng giá cả phụ thuộc vào thị trường và ngành quá nhiều, TT giảm cái là dòng chứng cắm đầu

VND đang có giá hấp dẫn. Giải ngân từ từ cùng MMs đoạn này.

1 Likes

Nếu xác định đánh trung hạn, không margin thì ôm bác nhé,
Còn nhìn thị trường thì mã nào cũng xuống cả, lái Đông Lào đánh khó chịu các bác cẩn thận say sóng, tết nhất đến nơi rồi. Margin nhẹ nhàng tết vui vẻ, còn lấy sức mà chống covid ^^!

Con ssi được không ạ

1 Likes

Được bác ah, e nghĩ nên mua gom chứ múc một mớ lúc VNI nó dao động mạnh sợ các bác lại say sóng, nhớ là ko đua lệnh mua xanh nhé bác, e nghĩ VNI nó lắc hết tuần này mới yên được.

1 Likes

Kết nhận định cuối của bro.
Giờ khó tăng mạnh được, nhất là khi hàng bắt đáy sắp về.
Lái đâu ngu gì kéo lên để nhỏ lẻ, tây, tự doanh (hoặc chính đồng bọn của nó) úp cái bô to đùng vô đầu nó :)))

1 Likes

Vnd chắc phải về 19

Đoán khó lắm bác, nếu cảm thấy rủi ro thì chờ thị trường ổn định biến động hẹp vào rồi mua cũng được ạ. Nhìn mấy phiên trường VNI đánh thì e thấy phân tích kỹ thuật khó áp dụng lắm ^^!
Trong F này có bác Toàn Đại Tướng phân tích kt khá hay bác tham khảo pic bác ấy xem.

https://f247.vn/t/ban-het-ta-lam-lai-tu-dau-tuan-18-1-2021/1263

1 Likes

T2 tuần trước nó còn kéo lên 28.8 1 nhát chứ. Đúng ác thật. Làm nhỏ lẻ nghĩ 27 đáy rồi, 5 phiên mất 8 giá, mẹ nó

2 Likes