Vừa rút tiết kiệm, chưa biết mua gì tuần sau, xin được tư vấn giúp

Vừa rồi Vni đã tăng 1 mạch từ 880 - 1080 là gần 200 điểm, như thế là đã hết mức tăng của 1 nhịp hồi rồi còn gì. Ko lẽ hồi 300 , 400 điểm luôn :)) . Vàng thì ko biết ntn đâu bạn nhé

1 Likes

Canh múc L14 đi e

1 Likes

E rút TK trước hạn cũng là do ông anh làm NH tư vấn. A ấy bảo lạm phát qua Tết sẽ rất cao, nên rút tiền về mua vàng vì đã vượt 1800 thì lên 2000 nhanh lắm. Vượt 2000 thì chịu chả biết vàng tăng đến đâu.

Còn chứng thì e cũng tin là nó còn tăng tiếp lên ít nhất 1200. Nếu cứ mỗi ngày 40đ thì VNI lên 1500 trước Tết AL luôn mà CP thì lại vẫn chỉ nằm ở ngưỡng 1200. Sau đó thang máy nó đứt cáp rơi tự do thì còn đỡ chứ nó rơi theo lộ trình ngày 10đ thì khéo VNI chả còn cổ blue nào khi VNI lập đáy mới dưới 880.

E vẫn đi mua vàng thôi vì nó vừa test lại 1800 và vượt lần 2 rồi.

2 Likes

E chào đại gia Tuấn ạ,
E thấy bảo L14 chỉ hợp cho những người tên Tuấn. Nhìn chart đã tăng gần 4 lần và cũng phối 3 lần nên e xin a cứ của tốt nhà dùng ạ.
Trân trọng!

Cứ ceo, dpr, dxg, dig mã nào mua cũng sẽ có lời đừng lăng tăng nhiều. Nếu tt xấu thì mã nào cũng xuống. Tuy nhiển những mã này chỉ cần tt đi ngang là nó đã tăng rồi. Bđs đang còn rẻ lắm hãy tranh thủ gom là thắng

1 Likes

Đang sợ sập bỏ mẹ, mua cc, mai sút hết

1 Likes

Ông này ko biết chơi ck rồi. Suốt đời chỉ biết lỗ. Tiền vào như nước vậy lại sợ sập, thôi rút tiền nghỉ. Ngồi chờ sập rồi tiếc hộc máu

3 Likes

Cũng muốn gỡ tí nhưng chưa đủ tự tin. Nên mới xin các bác cho ý kiến. Vì thực sự bây nói bán hay mua cũng rất khó. E xác định nó k chỉnh mà cứ vù lên luôn là thôi, e cũng chả dám xuống tiền đâu.

1 Likes

Múc BĐS add ơi, giờ này tiền đang rút khỏi bank khi hạ lãi suất.

3 Likes

Mình cám ơn, có mấy trăm quỹ đen thôi. Nếu mấy tỷ thì mình cũng mua BĐS lâu rồi.
Mình thì thấy mọi người đang tính rút TK để buôn chứng như mình vì có nửa tháng mà nhiều bạn đã lãi 2-3 lần rồi.

Ai cũng bảo cuối năm sau tạo đáy và sau đó VNI sẽ vượt đỉnh 1500 lên 2900 vào 2024-2025. Tây nhiều tiền nhìn xa trông rộng nên nó mua là đúng rồi. Chỉ sợ mua xong đủ CP để S thì nó cho lập đáy mới vào năm 2023 để mua tiếp thì chết.

Bây giờ chỉ ước ao biết đỉnh của VNI sóng hồi này là khoảng bao nhiu để cố gồng lãi chút hoặc mua thêm CP. Trước gồng lỗ dễ vậy, nay gồng lãi khó ghê.

1 Likes

Cổ phiếu BĐS chạy trước BĐS

1 Likes

Vâng, bạn nói rất chính xác vì toàn dân, kể cả tây cũng đang kẹp BĐS rất nặng và đang tìm mọi cách để thoát hàng.

CP nhóm NH cũng tăng rất tốt và là nhóm CP đầu tiên tạo đáy, vẫn đang giữ nhịp VNI.

Nếu có đủ lòng tin vào nó thì các CP penny của 2 dòng này có thể xem xét mua vào khi giá đỏ.

1 Likes

Cám ơn bác rất nhiều vì đã có lời tư vấn rất tốt cho e. E cũng có ít cổ BĐS e sẽ cố gồng lãi đến 1200, nó đến lúc nào e bán lúc đó.

Nếu thứ 2 mà mấy e CEO, DIG, PDR nó chỉnh là e cũng mạnh dạn chia tiền vào mua đó ạ.

Đoạn này nếu chỉnh thì thì cũng k chỉnh sâu hoặc chỉ chỉnh trong phiên nên thực sự là nếu k có KH từ trước thì lúc đáng bán lại mua và ngược lại.

3 Likes

Xem mã nào dư mua trần sớm mới trần 1-2 cây rồi canh chỉnh trong phiên mà mua.

Mở tài khoản chứng khoán:
Margin 3:7 lãi 9.9%/năm, phí 0.15%
Bảo lãnh thêm sức mua đầu ngày
Có hàng T0
Tel: 0912107487

1 Likes

nếu k hiểu biết mã nào thật sự gửi tiền tk đi bạn. khi mua là thắng thì bạn lên đứng ngoài

1 Likes

Chắc bác đang ôm 1 bụng bank chứng rồi.

1 Likes

Cám ơn bạn về lời khuyên chân thành.
Nếu bạn tốt bạn có thể chỉ ra 1 mã giúp mình để mình xem nó có trùng với 10 mã mình đang dự kiến mua k.

Mình cũng đang muốn cái con mang tên bạn đó. Giúp mình lên tàu cùng bạn cho vui. Đc chứ!

1 Likes

minh đang tích sản con THG bác thích có thể theo đau tư kiểu này cho nhàn đầu xanh đỏ rùi chẳng ai ăn dc đâu. THG nó rất tốt mảng bê tông và bds KCN. bạn lên tìm hiểu kỹ rùi đâu tư đừng nhìn giá.

1 Likes

Mình cảm ơn bạn. Mình đoạn này thấy tiền P-notes nó sẽ thiên về đầu cơ.
Theo mình bây giờ chỉ số là cái quan trọng nhất của P-notes chứ k phải CP cụ thể.
Rất mong được tiếp tục chia sẻ cùng bạn.