Vừa rút tiết kiệm, chưa biết mua gì tuần sau, xin được tư vấn giúp

Nay VNI tăng mạnh quá nên mới hoang mang. Ko biết tuần sau nó sẽ thế nào, bạn ạ.

1 Likes

vượt cản rồi thì về kt phía trước là bầu trời, nhưng lái giờ thì ko piết thế nào. Đang nghĩ ko piết có rút tk ko? vì vừa gửi

1 Likes

Vâng, cám ơn bác.

1 Likes

Gà e hoang mang xin ý kiến các bác, bác nói vậy e đành nghe và để tiền đấy thôi ạ. Cám ơn bác đã ghé thăm.

2 Likes

Bác là @Trumcu0i e tưởng giỏi chứng hóa ra là giỏi chém gió à. E hỏi han tử tế, có trêu ghẹo gì bác và mọi người đâu, nhỉ.

1 Likes

Ngu như lợn thì khuyên được ai?

1 Likes

Vâng, BWE của bác đẹp, có thể đầu tư được.
E cũng đọc đâu đó nó là 1 dạng cổ phòng thủ tốt. E cảm ơn bác đã giới thiệu nó nhưng vì e đang nóng lòng muốn có lãi nhanh thêm chút nữa để có thể sớm nhìn thấy bờ hơn.

Thực sự là nay e thấy VNI tăng mạnh quá nên e k biết mình phải làm gì nữa. E cũng bán 50% CP vào lúc gần 14g00 khi nó chưa tăng cao nên e cũng tiếc và cũng k biết thứ 2 có nên bán nốt k và lúc nào thì mua lại được.

2 Likes

Thì lại gửi tiết kiệm tiếp, trên app của SSI hay VND nó cho gửi đấy

1 Likes

Con ngân hàng mình kết nhất từ trước tới giờ là CTG tiếc là bị kẹt vào hàng nóng nên giờ phải ngóng em về bờ từng tháng :joy:

2 Likes

Nếu mua giờ này nên chọn các mã của Ngành Chứng Khoán

3 Likes

Nó đang rẻ và hồi phục chưa nhiều chiển vọng cao

3 Likes

Nếu vậy thì có khi e mua vàng giữ cho lành vì vàng đang báo hiệu sự tăng giá mạnh do đồng USD suy yếu. Bác thấy đc k ạ.

Vâng, nếu giao dịch thế này thì CTCK hưởng lợi rất nhiều.
E cũng có lòng tin là VNI sẽ lên 1200 nhưng lên nhanh quá thế này thì cũng k biết giá CP có kịp lên theo chỉ số VNI k.
Tình hình này, chắc cầm món quỹ đen này về nộp cho vợ để mua lấy sự an vui trong gia đình. Còn lỗ CK thì vợ e cũng biết và cũng tha cho cái vụ chả lỗi lầm gì mà vẫn tự mất tiền.
Khi trước VNI lên thang bộ, xuống thang máy.
Nay nó lên thang máy thì xuống thế nào nhỉ.
Ôi e thấy sợ rồi. Chả dám bỏ thêm tiền buôn chứng nữa đâu.
E cám ơn các bác. Hình như chúng ta đang buôn chứng trong matrix rồi.
Và e thấy thật lòng e và cả các bác cũng rất hoang mang.
E cũng đang xem HQ-BĐN và cũng thấy sợ mấy a bạn ở gần Đài Loan lắm lắm.
G9 câc bác và quyết định rút tiền về!

1 Likes

Vừa rồi Vni đã tăng 1 mạch từ 880 - 1080 là gần 200 điểm, như thế là đã hết mức tăng của 1 nhịp hồi rồi còn gì. Ko lẽ hồi 300 , 400 điểm luôn :)) . Vàng thì ko biết ntn đâu bạn nhé

1 Likes

Canh múc L14 đi e

1 Likes

E rút TK trước hạn cũng là do ông anh làm NH tư vấn. A ấy bảo lạm phát qua Tết sẽ rất cao, nên rút tiền về mua vàng vì đã vượt 1800 thì lên 2000 nhanh lắm. Vượt 2000 thì chịu chả biết vàng tăng đến đâu.

Còn chứng thì e cũng tin là nó còn tăng tiếp lên ít nhất 1200. Nếu cứ mỗi ngày 40đ thì VNI lên 1500 trước Tết AL luôn mà CP thì lại vẫn chỉ nằm ở ngưỡng 1200. Sau đó thang máy nó đứt cáp rơi tự do thì còn đỡ chứ nó rơi theo lộ trình ngày 10đ thì khéo VNI chả còn cổ blue nào khi VNI lập đáy mới dưới 880.

E vẫn đi mua vàng thôi vì nó vừa test lại 1800 và vượt lần 2 rồi.

2 Likes

E chào đại gia Tuấn ạ,
E thấy bảo L14 chỉ hợp cho những người tên Tuấn. Nhìn chart đã tăng gần 4 lần và cũng phối 3 lần nên e xin a cứ của tốt nhà dùng ạ.
Trân trọng!

Cứ ceo, dpr, dxg, dig mã nào mua cũng sẽ có lời đừng lăng tăng nhiều. Nếu tt xấu thì mã nào cũng xuống. Tuy nhiển những mã này chỉ cần tt đi ngang là nó đã tăng rồi. Bđs đang còn rẻ lắm hãy tranh thủ gom là thắng

1 Likes

Đang sợ sập bỏ mẹ, mua cc, mai sút hết

1 Likes