Xin hỏi thủng 1200 VNINDEX sẽ đi về đâu, nên chơi hàng gì bây giờ các bác?

Nói luôn đi bác, hấp dẫn quá nè trời

1 Likes

Có gì mà dạy nè, bác muốn vẽ em HD6 à?

dậy cách vẽ các loại tranh ảnh như bác làm ấy, bác có nhận để tự ko ạ

A hihi, tranh là do lái vẽ mà, bác nhầm rồi

1 Likes

đáy cũ là đâu vậy bác?

Thôi bác ơi đừng đoán đáy nữa, rất nguy hiểm, vào múc xong mai lại phải đoán đáy nữa. hix.

Vậy chúng ta nên làm gì bây giờ, lợi nhuận luôn đi kèm với rủi ro mà :sweat_smile:

Chủ nhật đi chơi thôi bác, chứ làm gì.

Múc TGG nhé :eyes:

1 Likes

đúng vậy, nhưng thứ 2 TT hoảng loạn thì chẳng nghĩ được gì nữa :kissing_heart:

tôi vẫn nghĩ dc là phải chúc mừng bác vì đang full cash giờ đi hô hoảng loạn khắp nơi cho dân tình bán tống bán tháo để bác múc lại, hí hí.

Hô quả tgg 29/6, sau 30 làm cây vol to tổ bố rồi cắm đầu làm tao nể thật.

1 Likes

khùng hả cha nội, múc cho chết à? núi lỡ cây đổ nó đè cho dập mật :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

1 Likes

Bác 4 cũng sang đây rồi à, ngao du 4 biển thú vị nhỉ bác 4? :star_struck:

-Thỉnh thoảng cũng lang thang xem TG có gì mới M.An ơi…! Tạo nick bên này những ngày đầu có diễn đàn…nhưng mình ít comment gì! Đi lòng vòng cũng chỉ gặp mấy ace cũ bên kia qua thôi!

1 Likes

LÃI SUẤT TĂNG – ĐÂU LÀ SỰ THẬT?

1. Cập nhật mới nhất ngày 25/09/2022 về lãi suất tiền gửi tại các ngân hàng thì cao nhất là SCB với lãi suất 7,3%/năm mức tăng chỉ 0,5% so với năm 2021. Với NIM ngành ngân hàng ước khoảng 4% thì lãi suất cho vay cỡ 11 – 12%/năm. Lãi suất cho vay này đã quá cao hay chưa? Làm tăng chi phí lãi vay của doanh nghiệp bao nhiêu %?
  2. Với lãi suất tiền gửi tiết kiệm hiện tại là 7,3%/năm thì mức P/E trượt của Vn-Index hiện tại khoảng 12,9 lần có cao không?
  3. Doanh nghiệp nắm giữ nhiều tiền gửi tiết kiệm sẽ được hưởng lợi khi lãi suất tăng?
  • Lãi suất tăng bao nhiêu và đến bao giờ?
  • Doanh nghiệp ấy nhiều tiền, thế nợ có ít không?
  • Quan trọng nhất là, doanh nghiệp mà tài sản toàn nằm ở tiền gửi tiết kiệm thì hiệu suất sử dụng vốn chủ sở hữu (ROE) có cao được không?
  • Lãi suất tăng thì giá trị danh mục trái phiếu nắm giữ tăng hay giảm?
  1. Lãi suất tăng đầu tư ngành ngân hàng làm gì?
  • Những ngân hàng có tỷ lệ CASA cao thì chi phí huy động có bị ảnh hưởng lớn không?
  • Lãi suất tăng cao tới mức làm giảm nhu cầu vay vốn chưa?
  • Định giá cổ phiếu ngân hàng hiện tại đắt hay rẻ?

Tại sao lại tăng lãi suất, nhằm múc đích gì? hệ lụy gì sẽ xảy ra?

Thảm sát là có thật, màu đỏ nhuộm cả thị trường rồi

Nên hành động gì bây giờ các bác?