CSC hành trình của một siêu cổ phiếu

Cái con chim lợn này

Ông độc cô đầu bại là người thèm hàng nhất. Có ai cần lo cho túi tiền của người khác đâu mà cứ lên đây cảnh báo. Toàn ae sinh hoạt ở đây cả năm trời rồi

1 Likes

Bác ấy nói đánh mấy vòng ăn mấy lượt rồi. Nên phong cách khác mấy bác ôm bô tới chết trong đây rồi nên quan điểm trái ngược lắm. CSC ăn 1 vòng đã khó rồi mà bác ấy ăn mấy vòng thì nể rồi lại còn quen phó tổng thì còn gì bằng

Cp đánh theo chu kỳ thôi. Ở vn cứ ôm bô như W bufet thì còn cái nịt. Nhiều cụ cổ đông Csc cắt lỗ 30 , 2x rồi đó.

ai đã trải qua giai đoạn vừa rồi thì cố mà gồng lãi đi nó giảm từ 150k xuống 22k thì gồng dk mới lên 40k đã sợ sao

em cũng thuộc dạng ôm CSC tới chết đây vì khó kiếm doanh nghiệp nào như CSC thì ôm xuống 2 30% thì mua cứ sàn là mua để đó. còn chu kỳ thì em thua. Chủ yếu VN do nền kinh tế đặc thù rất thiếu vốn nên sự chuyển đổi giữa các lớp tài sản là rất nhanh nó không như mấy nước phát triển lãi suất chỉ còn có vài % nhưng VN là nước sẽ phát triển nên cứ tin là dòng tiền sẽ càng lan tỏa đều và tăng trưởng thì cứ DN tốt mà ôm. Còn không được thì coi như mình sai và xui haha. chứ đầu tư mà lo đủ thứ chuyện trên đời thì em chịu mệt óc lắm haha.

1 Likes

Với tư cách là cổ đông CSC đầu tư và theo dõi cty gần 3 năm nay, cũng như là những người đầu tiên trong Pic từ khi mở, tôi mong bác lượn đi cho khác. Đừng vào đây bô bô ra vẻ thông minh khôn hơn người khác làm nhiễu ý chí cổ đông.

7 Likes

Ở việt nam nên đầu cơ từ 4-6 quý thôi. Tôi đầu tư theo chu kỳ cổ phiếu. Cứ lên đỉnh bán về vùng đáy mua lại khi có tín hiệu ổn. Không như 1 số cụ. Mua Csc vùng 3x 4x , nó lên 13x không bán, để phải cắt lỗ 30 và 2x. Sau đợt sụt giảm vừa rồi mà 1 số cụ bảo thủ k thay đổi dc tư duy thì mãi thua lỗ

Nếu các bác thông minh giỏi tin vào bản thân, vào doanh nghiệp thì tôi có nói như nào cũng k bị lung lay đâu

3 Likes

Tín hiệu như nào là ổn bác. bác chỉ giáo thêm được không. Thông tin như TP doanh nghiệp, bắt bớ, call margin chéo, lái lủng rồi bctc đẹp đã phản anh vào giá các kiểu như thế nào để biết ạ. Giả dụ không có các trường hợp trên xảy ra thì nó sẽ như thế nào. Em cũng là trong số đó đây mua ở vùng 3x lên đến 150k trước chia xuống đây em cũng mua thêm vì quá rẻ chứ không bán. Tư duy của bác không hề sai nhưng có vẻ nói ra thì khá HOÀN HẢO (vì ai cũng muốn mua như vậy) và liệu có bao nhiêu người có thể làm đúng chính xác như bác nói 6X 3X hay thậm chí là 2X vậy nên mua ở giá nào ? còn em DN lãnh đạo ok ,có khả năng tăng trưởng, nợ vay ít không phá sản thì ôm dài hạn dễ làm dễ hiểu dễ áp dụng haha cũng có thể dễ đi bụi

4 Likes

Các bác thích giao lưu với bác Thanh thì trên này nhiều người có thể bố trí gặp, ko quá khó. Tin tưởng lãnh đạo, công ty và ko tin bố con thằng nào làm nhiễu loạn.

Hàng mr. Lăng và mr. Dương thì chất rồi. Aps, api, idj, aph, aaa, hii, nhh

Nắm thì khen ngon. Bán rồi thì lưỡi nó rẽ hướng khác. Người ta nắm 200, 300k. Bán mã bố mầy à mà vào đây chim lợn. Cái con lợn này

2 Likes

Phải Hà Ánh Dương ko bạn

Đúng là tình cảnh mất hàng và nó tăng cho tái mặt, ko dám mua lại như một NĐT lớn tuổi từng nói.

Và sự xuất hiện những con chim lợn bay ngợp trời.

Và chẳng bao giờ có thể thấy giá 22 nữa

chúc mừng Anh em còn hàng ko nghe con chim lợn đôc cô cầu bại j đó mẹ cứ chim linh tinh

Tăng lại k có thanh khoản. đi xa rồi anh em

“Qua cơn bĩ cực tới hồi thái lai”

Anh em không chịu đc 5 cây sàn thì sao gồng đc 8 cây trần

3 Likes