Để F247 lớn mạnh

:muscle:

1 Likes

Cho uống nhiều SAB và VNM thì nhanh lớn lắm :joy:

1 Likes

Bất kể 1 topic nào mở ra, đều có những quan điểm trái chiều. Bản chất của phát triển là phải có mâu thuẫn. Việc nhận ra bìm bịp hay chim lợi là phụ thuộc vào khả năng của mỗi người, miễn sao tranh luận một cách lịch sự. Đừng có bè phái, hùa nhau để khóa nick khi có phản biện trái chiều như bên f319

1 Likes

Ko có TA giống như người mù ko có mắt vậy

1 Likes

Rất nhiều cao thủ bị NC lừa TA thua lỗ nặng nên cho TA là vứt sọt rác đó là sai lầm tệ hại

ah bên đó có cách diệt là khi mún diệt ai thì cho nick vào gây tránh cãi rồi lấy lý do khóa. nên không bao giờ tôi quay lại kiểu phong kiến đó

2 Likes

Đúng rồi. Tôi cũng không bao giờ quay lại đó nữa.

@Luotcungcamap đúng rồi bác, nhược điểm của ck vn là bị thao túng, t+3, ko có lệnh dừng lỗ…NC có thể vẽ đồ thị theo ý mình!
Vậy nên cần 1 xíu kinh nghiệm để vận dụng TA ạ…!

1 Likes

tôi đồng ý với bác cái này, cần phải có đôi mắt dẫn đường
TA rất quan trọng

2 Likes

Các bác cải thiện cái giao diện là ổn.

1 Likes

Nếu biết cách tránh được những cú lừa TA của NC thì TA là vũ khí lợi hại đem lại lợi nhuận phi thường

2 Likes

Bên F319 A biết MP vừa xinh lại giỏi TA

2 Likes

TA m thấy có nhiều ngõ ngách để bàn, trao đổi…sao ít TV quan tâm quá…chắc cách đề cập của m kém…! Tiếp theo m muốn cả nhà thảo luận về FA (Fundamental Analysis) Phân tích cơ bản. Cũng như FA m chỉ đề cập ảnh hưởng của FA với nđt vì m ko phải chuyên gia nhưng m tin vấn đề các bác đưa ra sẽ có người mở lối.
FA cũng có nhiều ngõ ngách, nhiều chỉ báo như TA và vận dụng nó cũng đòi hỏi nhiều thứ…cuối cùng cũng là… kinh nghiệm.

1 Likes

Nếu ai đó giỏi cả TA
Giỏi cả FA
Lại có nhiều kinh nghiệm Thực Chiến
Thì TTCK đúng là một mỏ Vàng

1 Likes

trên này có bác @Member2006@T.11.11.11 là 2 người đầy kinh nghiệm về TA

bác có thể lập 1 topic phân tích TA riêng để anh em cùng tham khảo

1 Likes

@onlyU9 đúng ùi bác, e biết bác member2006, bác @T.11.11.11 và bác minhphuong và nhiều bác khác nữa là pro nên e muốn nhiều người thảo luận cho dđ thật sự hấp dẫn. Chuyên sâu về TA để các bác ấy mở píc ạ, pic này ý định của e là đề tài mở, hỏi đáp, thảo luận cho các TV mới có thêm kiến thức từ những TV gạo cội để giảm bớt …học phí ạ!

1 Likes

Loạt bài của bác Quất Mạnh Vào hay, đầy đủ các mặt cả về cơ bản lẫn kỹ thuật, bạn có thể tham khảo. Bác Hào xưa rất nổi tiếng trong giới và là người có nhiều kinh nghiệm.

2 Likes

@huyhoang.inv đúng ùi bác, tiếc là cụ ý ít online. e cũng mới biết gần đây do cụ ý dùng hit “quất mạnh vào” làm e tưởng pic chém gió. sau khi vào đọc e mới biết nick thật!!!

TA và FA
Đã cho Tôi
Sáng mắt
Sáng lòng
:joy:

1 Likes

Dễ thấy a/h của FA lên ttck nhất là theo dõi ttck Mỹ, forex, gold, … khi ra tin nặng ký là các chỉ số chao đảo. VD khi FED loan báo giảm LS làm chỉ số USD giảm mạnh -->gold tăng mạnh, hay như tin GDB, tỷ lệ thất nghiệp (Anemployment rate)…luôn tác động trực tiếp lên ttck, tiền tệ hay vàng…
VN mình TT(thông tin) vĩ mô chưa được loan báo có tính hệ thống và liên tục như Mỹ.
Ko tự ti tuy nhiên m mở rộng ở đây 1 xíu. Mỹ có đv thu thập cung cấp TT (chỉ số) và chịu trách nhiệm về TT m loan báo theo tháng, quý, năm theo ngày giờ cố định. Từ TT này chính phủ, dn, nđt biết cần làm gì và phản ánh ngay vào ttck, tiền tệ hay vàng.
VN m thì khó tiếp cận hơn (có nhiều bác vẫn có…!), còn khi đến nđt thì thị trường đã bị hấp thụ rồi.
Nói vậy nhưng vẫn phải theo dõi, để có cái nhìn rộng hơn!
Học FA hay TA đều rộng, khó áp dụng…học theo cách theo dõi ttck, forex, gold của Mỹ…cũng là 1 cách dễ nắm bắt.

1 Likes