Dig sẽ hồi =>> nhưng canh bán

Ừa all in đi là giàu

:)) giá 10 mới xem xét nhé

DIG 6x ngta cười t suốt, g về 2x rùi

thằng @nguyenvanphuoc này , m là đệ trường money à, copy nguyên si cái lời lẽ của chiên za úp sọt thời 2010 để lập pic mới à. tâm ko có , tầm cũng éo ra hồn, chỉ hùa theo đám đông thì tư cách cc gì phê phán ng khác. đu theo pic của A7 và mấy ae gạo cội khác phá đám để câu tim à kon. tầm thường

1 Likes

chủ pic nói mấy ae ko nghe đâu, toàn digger dài hạn thôi

1 Likes

trước thấy bốc phét về VCR, thì ra cũng là thằng ngu :))

image
rẻ rách vc

1 Likes

Thấy trên F247 có những người lặp hẳn nhóm để đi nói xấu và dìm cổ phiếu khác ,không hiểu họ có phải là người có học qua trường đại học không hay hèn hạ hơn cả bà bán cá ngoài chợ ,không hiểu tại sao họ lại sống bẩn đểu thô thiển quá mức đến như vậy .

nó lỗ quá nên rồ cmnr

1 Likes

Hồi là để?

Qua có nói tâm lý giao dịch vùng này cực kỳ yếu và phản ánh vào thanh khoản!
Chứ giả sử nếu là vùng đáy mà ông nào cũng full hàng thì lái kéo sao nổi!
Giờ tăng xanh cũng ko dám mua vì mua thì sợ bull trap và ko đủ T+!

Kể cả khi kinh nghiệm lịch sử 04/2020 đã trải qua nhưng khi đối diện cũng chỉ mua rón rén - Vì ai cũng vào lệnh full cổ thì chết bà lái! Đến khi vn lên cao rồi và 1 loạt tin tốt ra thì là lúc đỉnh của nhịp hồi!
Chính vì vậy mà hồi tháng 04/2020 có mấy ai dám múc mạnh đâu!

Thật ra ngay khi viết những dòng này cũng ko dám khẳng định là đáy vì mai sàn hàng loạt là đi bụi và tan vỡ hết - Đặc điểm của vùng đáy là giao dịch thanh khoản thấp - suy kiệt và 10 người thì 11 nghĩ là bull trap - Và chỉ khi qua đáy mới biết là đáy - kiếm tiền ko dễ các bác ah!
Giai đoạn này mua là phải đánh cược với tạo lập 50/50 chứ ko như trong uptrend!

Mua bán tùy mỗi người nhưng với mình thì nói ko với DIG giá 35 trở lên!
Anh em thua lỗ DIG có buồn, đau khổ, tức tối, tuyệt vọng, hối hận … thì trách tạo lập ấy! Nhỏ lẻ, cá nhân có nhận xét thế nào cũng ko đủ tuổi để làm thay đổi giá vẽ (đồ thị) của DIG đâu - Cay cú cũng phải đúng đối tượng - chứ cá nhân mà nói trần thì DIG trần, nói sàn mà DIG sàn được thì phong Thánh rồi các cụ ah - Mà Họ là thánh nhân rồi thì họ ko ở đây đâu - nên a e có giận cũng giận đúng đối tượng nhé! Đừng mắc mưu tạo lập làm nhỏ lẻ đã đau khổ lại chửi nhau để tạo lập họ còn còn được xem kịch miễn phí nữa ))
Chúc anh em chân cứng đá mềm!

Nay cuối tuần chia sẻ 1 chút quan điểm cá nhân về DIG - mã mà có rất nhiều nhà đầu tư quan tâm đang nắm giữ và 1 số nđt mua giá cao (bị kẹt hàng)!

Đây là quan điểm cá nhân - Và mình đã nói hàng tỷ lần là quan điểm cá nhân nó ko làm thay đổi giá cổ phiếu - Giá cổ phiếu do tạo lập họ quyết định! Nên a e đừng chửi nhau mà lái nó cười cho đấy!
Thật sự ko định viết về mã mà rất rất nhiều người quan tâm vì bị gạch đá nhiều nhưng mình thấy nên chia sẻ góc nhìn của mình về DIG để có thể có ích với ai đó - Vậy là đủ!

Nhiều a e hỏi là DIG hồi được bao nhiêu! Vậy câu trả lời là: Theo a e thì hồi được bao nhiêu!
Sau tất cả những gì đã xảy ra theo a e có bao nhiêu người sẽ mua DIG ở giá 50! Nếu giá 35-36 mà ko mấy người mua thì có bao nhiêu người sẽ sẵn sàng trả giá ở vùng 5x!

Chứng khoán là trò chơi bán của người này sang tay người khác! Nếu như DIG chưa từng giảm từ 120 về 31 thì chắc hẳn lên 50 cũng ko khó gì! Nhưng theo a e sẽ có bao nhiêu người sẵn sàng trả tiền để mua DIG với giá 50 - Theo mình nếu có thì 90% số người mua DIG khi DIG hồi lên 50 (nếu có thể lên được 50 đã là hạnh phúc) là chính những người kẹt giá ở 9x - họ mua trung bình giá và mơ giấc mơ DIG về 100 hay 200 - Còn 10% những người mới thì là những người họ có ít kinh nghiệm họ mới mua ở 5x! Tại sao ư, vì nếu người mua là những người có kinh nghiệm thì họ chỉ mua ở vùng giá 31 -32 đổ lại - Vùng giá tạm coi là an toàn của DIG!

Đầu tư ck có ai ko thua lỗ, nhưng những người sóng sót được là những người chấp nhận những lỗi sai trong giao dịch! Nói như thế để a e hiểu càng ko chấp nhận sai lầm thì càng khó thành công! DIG ngon thế tại sao giới tinh hoa (những người có hàng trăm, hàng nghìn tỷ - nav họ gấp tầm 50- 100 lần chúng ta họ bán hết mịa trên ngọn rồi - Chứ nếu DIG nó thơm có ai tổ chức nào họ bán non từ 6x - 120 cho a e). Cái này nó là sự thực, phũ thật, nhưng nó là bài học, người nhiều tiền họ ko ngu đâu a e ah! Nên đánh giá mọi thứ bằng hành động chứ ko bằng lời nói - Nói hay đến mấy mà giá cổ phiếu giảm thì ko tin ai được anh em ah! Giả sử a e vô tình phát hiện mỏ kim cương thì a e có đi hô hào cho cả làng cả tổng biết ở đâu có kim cương ko! Mình ko có ý gì tới A7 chỉ là sự thật cần cái đầu tỉnh táo để phân tích và đánh giá (còn tầm của A7 thì nó thuộc tầm cụ tổ của ngành chứng khoán rồi - nhưng giá cổ phiếu thì A7 ko phải lúc nào cũng quyết định được vì nhỏ lẻ ko bỏ tiền hấp thụ DIG ở vùng 5x -6x thì có kéo lên cũng chỉ để những người mắc kẹt họ thoát ra - thế thì chả dại gì kéo lên cao đâu a e ah)!

Chốt lại câu hỏi quan trọng nhất vẫn là DIG lên được bao nhiêu! Theo mình sẽ có rất ít nhà đầu tư sẵn sàng trả giá cho DIG ở vùng giá cao 5x -6x - Trong kinh doanh hay đầu tư 1 lần bất tin vạn lần bất tin nên mình ko biết sẽ là lứa đầu tư F0 nào sẽ chấp nhận hấp thụ mức giá cao này! Và bao nhiêu nhà đầu tư bỏ tiền để mua DIG ở giá 8x (để cho những người mua ở 5x -6x chốt lời)!

Ngoài ra a e còn níu kéo chút niềm tin vì L14 có giá 400k thì DIG phải có giá 500 - 1 triệu!
Ko biết phải nói sao nhưng mình lấy ví dụ thế này! A e có 1 mảnh đất giá - Giao bán 100 tỷ ko ai mua . Vậy a e đặt giá bán 400 tỷ có được ko? Câu trả lời là được chứ! Quan trọng là 100 tỷ đã ko có ai mua thì báo giá 400 tỷ luôn cho nó oách! Đó là câu chuyên cổ phiếu quay tay - tự tạo thanh khoản giả chứ làm gì có mấy người mua bán thật - Mà nếu có thì là những F0 thôi. Đầu tư ck có ai ko là gà bị vặt lông thì mới khôn lên được! Nhưng ko hiểu thì cứ bị lừa suốt!

Chốt lại là nếu 95% nhà đầu cơ bị kẹt DIG ở 6x trở lên - chán nản và bán hết DIG ở vùng giá 4x (khi hồi lên) thì cũng có thể 1 câu chuyện như L14 được sinh ra và kích thích lòng tham của những người mới và sự nuối tiếc của những người dũng cảm dám cutloss DIG! Ý mình là DIG chỉ lên 500 khi chỉ còn 1-2% những người kiên trì cầm nó - Giá lên do tạo lập quay tay! Chứ ko phải do giá trị thực nó ở mức đó - Bởi nếu là mức đó thì giới tinh anh họ chả bán non làm gì!

Ok đó là quan điểm của mình - Để mọi người kẹt DIG có thêm góc nhìn! Còn Quan điểm của mình nó ko làm thay đổi giá DIG đâu. Giá do tạo lập họ quyết định. A e thắng thua chửi đúng người nhé! Tỉnh táo chứ đừng giận tạo lập quá mất khôn rồi cắn lung tung nhé!
Hy vọng có ích cho ai đó! OK!
Chúc a e cuối tuần vui vẻ!

1 Likes

Múc húc xúc

Hô mạnh vậy mà giờ thằng đâý trốn đi đâu rồi nhỉ

Chịu bác ạ, thế mới nói diễn đàn ảo thôi, ngây thơ thì thiệt thân.

Các anh em đã chuẩn bị tiền múc chưa ??

Chết cười vs đội digger tử thủ để himlam pyn ra hàng, đời đánh chứng chỉ mong 1 lần dc vậy là ấm no

dig là hàng bơm thổi, ko bao h có được đẳng cấp của vin, a7 bơm thổi đợt vừa rồi kiếm trăm tỉ từ tiền của fo lao vào mua. Gần 50k cổ đông nhỏ lẻ húp dig giá 90-120, kẹt cứng trên đỉnh. Đúng là gần 50k gà ngu ko não.
Nge lời a7 đi mà đổi đời, nhà lầu xe hơi, tiền trăm tỉ.

Dig con phế vật! Nó mà lên tầm 40 a em cắt hết đi! Cổ đã hết thời chỉ lình xình thôi!