🧗ĐỈNH CAO: đu đỉnh, vượt đỉnh để lên đỉnh cùng BSR. Part III: CÙNG NHAU LÊN ĐỈNH

Đây đúng là phong cách của đại gia đánh chứng vì đam mê rùi, lại bảo sai đi :rofl:

5 Likes

Rất thích cái câu nhận xét về khi Tây lông, Tây ninh múc hàng bên trên của bác, một quan sát khá tinh tế,
Đúng là bác sai rồi, e ko phải đại gia, chỉ là người đang học đầu tư CK nên ko biết sợ là gì

5 Likes
3 Likes

Cuối tuần người ta đạp nhầm chân GAS nên khối người sẽ phải đánh lái vòng lại.

2 Likes

2 Likes

Anh họ “BÙI”, tên “NGỌC DƯƠNG” hỏi sao cổ phiếu không tăng bốc đầu cho được. :grin::grin::grin:

7 Likes

Mới vào Bsr hôm thứ 5. mà gặp đúng lúc thị trường bất ổn quá ad a.

1 Likes

Cứ quách tỉnh thôi bác. Xác định tâm lý là đang đu đỉnh đi. Em đang làm tập 1 cho những người đu đỉnh đó. BSR không phải cổ phiếu cây :evergreen_tree: đâu nên không có chuyện lên sao, xuống vậy. Nhiều người thèm nó xuống 27 để làm tập mới lắm. Bác sợ quá cắt sớm sẽ đau lòng đó. Tốt nhất là quan sát xem lực cầu như thế nào rồi hãy quyết định.

5 Likes

Chờ chỉnh đã

5 Likes

Ai cũng biết nhưng chỉnh bao nhiêu và bao lâu thì không phải ai cũng biết bác ạ. Sau vụ đào tẩu khỏi VND đến giờ em vẫn không thấy bác. Mọi thứ ổn cả hả bác Cường?

3 Likes

E chạy nhanh nên cũng ổn thôi. Ở ttck thì miễn là chúng ta còn sống. Không có thất bại mà tất cả chỉ là thử thách

4 Likes

Mình cầm PVT, sáng t6 còn xanh đọt chuối đến chiều bay màu luôn :joy:

1 Likes

Mai có kịch hay đấy.

1 Likes

Có khi buổi chiều nước ngoài nó hốt sạch hàng giá rẻ

1 Likes

Hello bác. Còn bỉm k bác

2 Likes

Em hy vọng phần I: đu đỉnh chỉ diễn ra trong 1 tuần hoặc chậm lắm thì đến cuối tháng 6 để em còn làm Phần 2: Vượt đỉnh. Phần này sẽ vui hơn nhiều.

5 Likes

Bỉm ướt sũng :grin:. Lại mua bỉm mới. Nhưng ko bao giờ bán. Có tiền là vợt thêm. Nếu DIG về đến 30 thì buông bác ơi, chịu ko nổi.
Còn nge nói dầu của bác dễ đu lắm à.
Em đọc thấy : biên lợi nhuận của ngành dầu khí VN ko là bao nhiêu, mua nước ngoài về bán, có lô nào tồn kho mới lãi nhiều hưởng lợi từ việc tăng giá.
Nếu thế thật thì nhiều người tưởng lầm cứ dầu tăng thì cổ dầu phải tăng? Thế thì fO lại dễ fomo, lại một lớp f0 sắp tốt nghiệp như em rồi

1 Likes

Lúc trước mình cũng có tư duy yêu thích 1 loại cổ phiếu duy nhất và chỉ đặt niềm tin vào nó thôi, nhưng sau 4 năm kẹp hàng thì vẫn ko lấy lại vốn nổi, may là đó là tiền nhàn rỗi nên mình cũng ko quan tâm lắm. Nhưng khi bắt đầu nghiêm túc hơn khi đầu tư chứng khoán thì mình nhận ra rằng đặt kì vọng vào 1 cp là sai lầm, nên quyết định cắt lỗ tới 30%, đau lắm nhưng đó là bài học đầu tiên khi chân ướt chân ráo vào thị trường chứng khoán.

1 Likes

Loằng ngoàng đưa đẩy wa người đẹp ơi. Tún váy lại đi, mai fl hay ce. Fl thì có mua ko? Và ce thì có phang không vậy cho AE còn biết, õng ẻo vòng 1,2,3 wa đê. AE ở đây thích mút hơn thích xuất

1 Likes

Không sàn cũng không trần bác ơi.
Với những người lỡ đu >=32 thì có thể múc bình quân tại giá < 28. Trong kịch bản khi VNI rớt 17-20 điểm mà BSR không thủng 29.2 thì rất có thể sẽ không có hàng giá rẻ để mua trong 15 phút sau ATC. Em nói rồi mà, nhanh thì cũng phải 1 tuần, chậm phải hết tháng 6 thì những người đu đỉnh mới thở phào nhẹ nhõm được.

4 Likes