Game...sân chơi cho những trái cực ngọt và cực đắng

Bạn giống tôi, đắm đuối em Pow quá nên mấy lần k chốt.

2 Likes

Hello xanh đỏ, về TP m không rành lắm, chỉ có người bạn làm DN, nó cũng phát hành, trước nghe THM phát hành 10.5, nhưng nó bảo chỉ trên giấy thôi, nó toàn phải PH 12-13% vì đội bảo lãnh NH còn ăn chênh… Thực ra DN BĐS nếu không phải làm ăn láo nháo thì cứ có tiền, có đất là có xèng… Về cá nhân nghĩ quỹ đất ở VN ít, nên đất đai sẽ không bao giờ xuống giá đâu.
A.AS của bạn đánh chuẩn bài, nếu em nó xác định muốn thành sao thì phải giữ giá 15.x này hoặc nhúng xuống dọa ma vùng 14.7 sau đó đánh sw thì đẹp. M nghĩ họ là những nhà chuyên nghiệp thì họ sẽ làm vậy… chỉ có điều vùng 22 trao tay 7 tr không rõ lọt ra ngoài bao nhiêu, nên vùng này cần quan sát bạn nhé. Nếu em nó sw chặt, biến động hẹp thì có thể như nhận định. Còn về vùng 11 thì rủi ro quá, chưa nghĩ tới…hehe.

3 Likes

Hello T, S.am thực ra nó là cp tăng trưởng, nếu nhìn xuyên suốt thì em nó chỉ có chiều tăng và vừa rồi em nó mới tạo đỉnh. Về xác suất nếu có tai nạn xảy ra thì mốc 9.6 là mốc kịch kim… Em nó đang chơi bài đánh trong khung, nếu vùng này mà đỡ nổi, vol lại nhỏ lại thì sẽ lên tầm 12.6 khả năng lại dội ngược…Cá nhân mình nghĩ vùng 10.3-10.6 cũng không sợ lắm đâu, kệ em nó. Vì biến động trong phiên của e nó lớn, nếu khi nào bạn thấy em nó chất lệnh mua thì là nó sắp bán đấy…Đội này họ hay nhử lắm… không đua nếu thấy họ đẩy, canh mua nếu thấy họ đạp bán nhé.

3 Likes

Bạn nhận xét tinh ý thật, có lúc tôi thấy Sam được chất mua giá đỏ rất lớn nhưng cuối cùng lại bị bán xuống!

2 Likes

Bạn cứ chơi S.am cho nhẹ nhàng nhé. Cứ từ từ với em nó thì 1 năm cũng khá phết đấy. Không việc gì phải bon chen ngoài đời kia nhiều bụi bặm lắm…

3 Likes

Tính ra tôi âm mấy chục % tài khoản đều vì Sam, nhưng tôi đã thử mua thêm thì toàn thua lái, nên toàn bán lỗ ngay sau đó phần mua thêm. Nên tôi sẽ ghi chú những phát hiện của bác, cám ơn bác nhiều!

2 Likes

M thấy họ đánh văn minh, từ tốn, lịch sự. Thế nên mình cũng sẽ từ tốn, lịch sự với họ…hehe… Bạn đọc Wyckoff và Tom William đi nhé, hay lắm đấy, môn phái Nga Mi mà bạn định theo đuổi đó.

3 Likes

Bác có dùng Macd và RSi ko?

3 Likes

Cái đó m k dùng vì nó là chỉ báo mà chỉ báo thì đi chậm hơn giá… Nó phù hợp với 1 chu trình tăng hoặc giảm dài…M20, 50, 100, 200, 70-30 nếu thế thì com nó đã chạy roẹt roẹt…hehe.

1 Likes

trong phiên nếu muốn mua/ bán thì nên xem chart giờ/ phút nào bác?

3 Likes

Về nguyên lý, thì muốn mua khung ngắn, phải xem trend khung dài. Nhưng vì chúng ta là T+2 nên không có chiều bán, rủi ro hơn. Nếu T0 thì bạn đánh khung 15ph để còn suy nghĩ được. M đang tìm hiểu f.o.rex, mới thấy cái tốc độ của nó kinh hoàng. Kiểu gì cũng phải tham chiến mới được, nhiều cao nhân m biết đã từ bỏ CKVN vì nó hơi quái dị…hehe.

3 Likes

Lẽ ra phần mua thêm tăng bạn bán có phải ngon k nếu giảm thì mua lại phần đã bán.
Tôi trót yêu em POW quá nên k chốt 1/2 giờ lỗ ngược hết.

3 Likes

Tôi hay canh mua tầm 10h, 10h30 và chiều thì 2h30 ( có lúc chuẩn theo khung giờ mua đc giá tốt).

3 Likes

Chào bạn, nay Gex có 21.2x mà tôi k cắt nó lại giảm rồi. DPG bạn tôi ham 46.5 k bán chắc tèo rồi hihi

2 Likes

Vì tôi thấy sai sau khi mua thêm giá quay đầu giảm nên phải bán vì ko muốn lỗ thêm. Từ nay nên xoá chữ Yêu ra khỏi đầu bạn nhỉ

3 Likes

Đúng vậy, downtrend cứ có lời là bán. Tôi mà tuân thủ nguyên tắc thì ăn em POW mấy vòng rồi, giờ lỗ mới dốt chứ hihi

3 Likes

Sorry các bạn k chém gió được, tớ đi nhậu uống nhiều quá… xem lại thấy tt tốt đó chứ… vẫn hi vọng cp làm tốt việc kiểm soát… hehe…

3 Likes

G.ex hôm nay khá đó bạn, thực ra mốc chẵn 20 thì khả năng nó sẽ có phản công, còn nếu họ lừa thì cùng lắm về 18.x… Sợ gì bạn… Còn P.ow đúng là trò chơi ú tim thật, dừng ở mức thấp nhất rất chơi vơi… Nhưng bạn sợ gì nhỉ, hay là thấy TK đỏ… Có 1 nguyên tắc và cũng là đầu tiên, là chúng ta thích làm giầu nhanh…hehe… bạn có nhiều khả năng nhưng sao bạn cứ vội vậy bạn… Muốn đòi lại những gì đã mất ah… Nếu bạn mua mảnh đất, bạn có đòi được không???..hehe…bình tĩnh lại nào…sao không nghỉ ngơi và đảo ngược lại những gì bạn đang làm đi… Hỏi thực, bạn gửi TK 7-10% 1 năm, sao bạn muốn TTCK trả lại bạn 1 phiên 7%…hehe…Vui lên đi nhé, khi chúng tôi vẫn đang cố bám trụ…

3 Likes

Chào bạn, đúng như tôi lo lắng đầu tuần hôm thứ hai tôi bận buổi sáng, tôi nghĩ đặt tù mù Pow 14.3 và GEX dưới tham chiếu bán đc hay k thì tính sau rồi nghỉ ngơi một thời gian mà cuối cùng tôi k làm đc hihi. Tối hôm trước có người gọi đt cho tôi và nói tôi bán hết dù đang lỗ nhiều và nghỉ ngơi một thời gian đi vì với tình hình sức khỏe của tôi hiện giờ càng trade càng sai lầm. Tôi đã nghĩ thấm lắm rồi mà tôi k làm đc.
Còn mong đòi lại những gì đã mất tôi biết điều đó là điều không thể.

3 Likes

Lại vẫn là tâm lý. Tôi cũng nghĩ sao mình ko thể cắt hết 1 lần để full tiền xem sao, đúng là đag thua lỗ lại càng ko thể rời xa chiếu bạc đc!

3 Likes