Game...sân chơi cho những trái cực ngọt và cực đắng

Chào buổi sáng ace… hôm nay mưa lớn đã về HN nhưng sau đó tạnh ngay…và không khí thật mát dịu của tiết trời thu. An yên mong sẽ đến với mọi người và với tôi.

3 Likes

Hello bạn, tôi đọc comment của bạn cũng thấy tâm trí đang rối bời. Tĩnh lại và xả suy nghĩ ra được không. Bạn ngẫm nhé, dù hôm nay nó thế nào cũng không tệ bằng đợt covid… cái mất, cái đau thương có khi nó còn ập đến mà không thể lường trước…còn bây giờ bạn vẫn có thể làm rất nhiều thứ… Bạn ngẫm xem bao năm, có khi nào TTCK nó chết đâu, nó điều chỉnh rồi nó lại tăng…chỉ có nhà đầu tư là cứ “lướt ván suốt” thôi. Bạn ngẫm xem, bạn làm những điều này vì cuộc sống, ấy vậy mà giờ nó lại ảnh hưởng tới cs của bạn…Thôi, ngẫm ít thôi nhé. tắt máy tính, k xem bảng điện nữa, lên xe lượn lờ các góc phố, gặp gỡ nhiều hoàn cảnh còn khó hơn đang ở ngoài kia nhé bạn.

2 Likes

Tôi đã nghĩ đến chuyện full tiền sau lễ khi đang hưng phấn bán hết thì giờ đâu mệt mỏi? Do tâm lý yếu nghe hô hào mua GEX lại fomo rồi sai lầm cứ nối tiếp nhau hihi. Thứ hai vừa rồi bán sạch thì đầu óc thoải mái hơn dù lỗ. Tâm lý kém nên k quyết định đc gì đâu nên tôi muốn bán nghỉ ngơi một thời gian là vậy hihi.
Toàn than chắc các bạn chán lắm nhỉ? Từ nay tôi sẽ khắc phục và k than nữa.
So sorry

3 Likes

Đó là tâm lý chung Thu ạ. Vì nó là cơ hội, mà nhất là ng V chúng ta hay sợ mất cơ hội. Tuy nhiên như bọn mình làm dự án, đôi khi cái chi phí cơ hội còn nhiều hơn cơ hội, nên bọn m thấm lắm. Uống rượu từa lưa, phong bao phong bì…cuối cùng k được da… ấy vậy mà vẫn phải làm vục mặt đó bạn…hehe… cười lên cho đỡ nếp nhăn nào…

3 Likes

Không sao đâu bạn, bọn tôi có giúp được gì cho bạn đâu, nên ngồi nghe bạn nói cũng có sao nhỉ. Trong topic này có chưa tới 10 ng, âu cũng là có chút duyên… Bạn cứ xả đi cho đỡ âu lo…hehe.

3 Likes

Lúc covid cao cào nhất tâm trạng tôi vẫn tốt hơn nhiều, không thấy mệt mỏi, bi quan như giờ. Hay mỗi tuổi nó đuổi xuân đi hihi.

3 Likes

Hehe, bạn ngẫm xem, ngoài kia một người làm chịu bao áp lực để kiếm lương…chúng ta liệu có đòi hỏi ngài Market quá không…Nhiều lúc ngồi trong quán phở, những cụ già đi bán bông tăm, tự hỏi, sao họ vẫn cười tươi được thế nhỉ… Những người miền Tây, họ cầm tập vé số, đạp xe đạp đi tới từng nhà gõ cửa vận may, ô hay, 200k 1 ngày đủ cho trang trải cuộc sống… Vậy có chăng, chúng ta đang tự đòi hỏi chúng ta quá nhiều, vượt ra khỏi khả năng của chúng ta…Cười lên đi cho thanh xuân còn mãi nào…

2 Likes

Tôi k có trình độ trên TTCK mà ném sạch tiền vào đó để mất hết, cái đó mới đáng trách. Chứ nghèo bền vững có khi tôi lại an yên chấp nhận số phận hihi. May chưa bị ck đuổi ra khỏi nhà đấy bạn hihi. Vẫn cười chứ bạn, ở ngoài không ai có thể nhìn thấy tôi dù chỉ một chút buồn hihi.
Cảm ơn bạn đã thông cảm và động viên, giúp đỡ.

3 Likes

Tôi cũng như bạn, hay nhìn xuống lắm. Và giờ tôi nghĩ có phải do tôi nhìn xuống đã triệt tiêu sự phấn đấu của tôi. Đáng lẽ tôi phải nghĩ, mình phải đc như bạn bè mình, mình làm đc thì đến giờ khi đã gần 40 đã ko phải tiếc nuối

3 Likes

hehe, thế là tốt đó… nhưng như thế là không sống thật với bản thân… đôi khi chúng ta không thương thân ta trước ah…hehe… Tớ mà đi làm nhà tâm lý cũng được… có lẽ vì từ bé cũng bon chen , giờ lớn lên bớt đi ít, thoáng đãng hơn… Nói vui vậy, chứ cuộc đời có dài thì cũng hết nửa gang tay rồi, giờ cứ vui đi, đời đâu có cấm…

2 Likes

Hehe, đúng vậy bạn.

2 Likes

SAM lúc 11.8 tôi quan tâm lắm k mua nó lên 13.9, bẵng đi quên luôn toàn mua linh tinh lỗ k chờ SAM của bạn Thu ngon he

2 Likes

Tôi đã âm 25% tk chỉ vì con sam đó bạn. Nay tôi cũng ko lướt gì đc với sam nhưng thấy vui vì đã dự đoán đc nó bác chủ ạ. Hôm trc VN giảm điểm nó vẫn vàng, sáng nay Vni giảm nó vẫn vàng tôi đã đoán nó dễ xanh, tuy ko mua thêm nhưng cũng tự tin cầm hàng

3 Likes

GEX tôi âm 20% rồi mà k thấy hy vọng hồi. Đấy là chưa tính các mã trước cutloss te tua hihi
Nay nhìn các mã của tôi đều đỏ, k biết có về gần giá vốn để cutloss k nữa.

2 Likes

DPG hồi hôm qua mà bạn tôi k bán đc giá tốt nên bỏ đó luôn, giờ nhìn như nó muốn sàn tiếp hix
Hôm đó sự cố, tính mua DRC 30.2 lại nghĩ thủng 30.3 k mua đi mua DPG để die hihi

2 Likes

Tôi nhờ bạn phân tích mã cp bạn rất nhiệt tình tỷ mỉ, lại còn động viên nói tôi có chút thiên bẩm hihi không như topic khác nói tôi k biết gì thì nên nghỉ đi, rồi Bảo sao chỉ có 5% người kiếm đc tiền từ tt ck. Dù họ nói đúng nhưng thấy mình k đc tôn trọng hihi

2 Likes

POW chắc phải giữ dài mới về giá 14 quá bạn nhỉ. GEX thì k biết có hồi nổi lên 23 để cutloss k nữa.

2 Likes

Hello buổi trưa các bác.

Have launch rồi nghỉ ngơi đã các bác.

:croissant: :bread: :baguette_bread: :pretzel: :beans: :bagel: :pancakes: :waffle: :cheese: :meat_on_bone: :poultry_leg: :cut_of_meat: :bacon: :hamburger: :fries: :pizza: :hotdog: :sandwich: :taco: :burrito: :tamale: :stuffed_flatbread: :falafel: :egg: :fried_egg: :shallow_pan_of_food: :stew: :fondue: :bowl_with_spoon: :green_salad: :popcorn: :butter: :salt: :canned_food: :bento:

2 Likes

Bạn ah, người ta đúc kết rằng, những người xuất sắc đều không kiếm được tiền ở TTCK, còn người kiếm được tiền ở TTCK là người kiên nhẫn… Kệ họ đi bạn, hôm qua khi cả thế giới tưởng như sụp đổ, ai đã qua covid rồi sẽ thấy nó rất nhẹ nhàng… Cố lên bạn, k phải động viên đâu, mà t thấy ở bạn sự nhậy bén mà.

2 Likes

P.ow đã xuyên thủng kênh, và đang cố vào lại. Xuyên thủng cả mây Ichimoku nên cần trở lại. Thực ra P.ow đang tích lũy rất tích cực, nên bạn k việc gì phải quá lo nhé. Đúng là phải vượt 14 thì mới thoát khỏi kênh giảm giá, mở ra chân trời mới bạn ạ.

2 Likes