GEG - Tăng trưởng mạnh mẽ từ điện gió

Ông Ngọt này là 1 broker ko có tâm, đến nổi ổng bị nhân viên f247 chặn trang web của ổng nữa mà huống chi là khách hàng. Ổng kiến thức có bao nhiêu đâu, toàn làm NĐT mớ thua lỗ nên tôi chỉ muốn tốt cho NĐT mới ko bị thua lổ vì ông này làm ảnh hưởng thôi

2 Likes

Tình hình thiếu điện miền Bắc thì có mã nào không anh chị nhỉ?

1 Likes

chuẩn ạ. lo tư vấn kiếm tiền ủng hộ em

1 Likes

GEG nếu có hàng Anh cứ nắm giữ nhé. Đến năm 2023 nhóm này còn tăng trưởng mạnh hơn.

2 Likes

GEG nắm giữ dài hạn cũng rất tốt.Doanh thu ổn định, và phát triển.Sắp có thông tin quy hoạch điện 8 thì con này sẽ chạy tít lắm.Thủy điện năm nay lại mưa nhiều, 2 quý cuối năm lãi lớn.Cuối năm nhà máy mới đưa vào vận hành thì càng ok.Mình chỉ có mua thêm, nhất quyết ko bán giá này.

1 Likes

Con này có rủi ro là nó dùng đòn bẫy tài chính rất cao, trong khi giá bán điện của GEG cho EVN đã được fit rồi. Mỗi hợp đồng bán điện như vậy có thời gian từ 3-5 năm. Với lãi suất như hiện tại, GEG lại đi vay vốn rất nhiều để làm dự án nên mình không đánh giá cao trong ngắn hạn. Bên cạnh đó GEG có nhiều dự án điện gió đang xây dựng dỡ dang, chưa đi vào hoạt động.

Đường dây 500kV mạch 3 thông tuyến, đảm bảo cung ứng điện miền Nam.

1 Likes

Thiên thời địa lợi đấy bạn nhé.

1 Likes

Mọi người kiểm nghiệm xem mình nói có đúng không nhé.Giá GEG đang 22.2.Cuối năm chắc chắn 30.

1 Likes

GEG như PC1, 2 con này đang bị một cái là Chi phí đến từ lãi vay quá nhiều và làm bào mòn đi LNST của Công ty. Nhưng trong tương lai khi khoản nợ được thanh toán dần thì thực sự rất tốt. Vì chỉ tính riêng Lợi nhuận thuần thôi cũng tốt rồi, chỉ là lãi vay thực sự quá nhiều

1 Likes

Những dự án điện gió có chi phí xây dựng, vận hành và bảo trì, quản lý là rất lớn nên việc DN đi vay nhiều quá trong giai đoạn lãi suất cao về ngắn hạn là khá rủi ro với NĐT. Còn về dài hạn có khi mình vẫn chưa đánh giá đc công suất thế nào, vì nhóm ngành này phụ thuộc hoàn toàn vào điều kiện tư nhiên

GEG sao nó như thằng cụt chân thế các bác

Mình cũng thấy GEG có điểm yếu là dùng đòn bẩy tài chính cao. Khi lãi suất tăng sẽ làm bào mòn lợi nhuận và tăng thời gian hoàn vốn dự án