HQC sắp phát hành riêng lẻ và chia cổ tức

Dự kiến khi nào đánh lên vậy bác? Em mới múc giá 8,75. Múc xong giảm ngay, tạo cây nến đỏ đảo chiều.

1 Likes

Nến xanh to vật vã mà. ĐHCĐ nó chia cổ tức nữa thì về lại 10.5 thôi

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều!

Kế hoạch doanh thu 1085 tỉ, lợi nhuận 165 tỉ. Gấp 39 lần năm 2021. Tuấn và người nhà sẽ cầm đống giấy giá 10k, hạn chế chuyển nhượng một năm. Nên một năm sau mới pha loãng và bán được. Trong một năm nữa sẽ book lợi nhuận TO 2 bên cùng có lợi luôn.

1 Likes

Hi vọng

Nhìn 2 cây vol này lái nó quyết tâm đánh vượt đỉnh 10.5 luôn đó.

2 Likes

Mọi người lưu ý đây là phát hành riêng lẻ để cấn trừ nợ cho BLĐ, ko phải phát hành thêm.

Mình vẫn thấy có mùi kiểu gì ấy. Dự kiến thì lần nào họp mà chả dự kiến. Tin cũng ko phải quá tốt khéo đánh lên nhẹ để xả. Vol hôm đánh trần to nhưng vol hôm sau nến đỏ cũng to ko kém

2 Likes

Đánh lên để xả tội tình gì báo cho bác biết vào thứ 7 để t2 đem hàng ra bán, ko để bà con đu đỉnh 10.x như đợt trước mà mới 8.x đã ra tin?

Mình dự là họ muốn mua vào nhưng vì bà con fomo ngoài dự tính đẩy giá lên cao nên phải ra tin sớm để bà con vác ra bán tháo tuần sau có giá rẻ để họ gôm.

Nếu sáng thứ 2 ae thấy lệnh bán mạnh xong 1 hồi lại có hội gom giá đó thì là đúng kịch bản mình đoán, có khi chiều tím luôn nếu đủ số lượng bán rẻ bán đủ số họ muốn mua, còn nếu ko họ mua cầm chừng kìm giá, hôm sau mua tiếp.

5 Likes

Đúng là cha Tún lươn lẹo bao năm qua, lướt sóng cp chính cty mình làm chủ tịch. Tuy nhiên đợt này tất cả họ hàng hang hốc nhà lão cầm hơn 200tr cp ( nếu phát hành thành công) giá 10, một năm sau mới được giao dịch. Không đánh lên thì đói mốc mỏ. Tôi tin đợt này lợi nhuận HQC lên thật.

1 Likes

xin thog báo giam sau vê diem xuat phat 7. để gom hêt hàng của ae ai rung thi rot hêt

1 Likes

Sàn cũng 8.06 thôi ko về dc 7.x, mà chắc -5% là bật lên lại, hội chờ mua thêm giống mình chắc cũng đông ko kém hội bán tháo :joy:

1 Likes

Nhìn lực cầu mua và đỡ giá mạnh mẽ hôm thứ 6 của HQC vậy thấy có gì đó hay ho rồi, trong khi các dòng bđs và penny khác bị sả sấp mặt thì HQC vẫn bị cân hết hàng dù lực bán xả mạnh. cho thấy ý chí đội mua đang chiếm ưu thế. Nến tuần HQC rất đẹp nên các tuần tiếp theo là xu thế tăng rồi, còn rung lắc trong phiên ko tính đến, dự kết tuần sau HQC sẽ đạt giá 10.x

1 Likes

Có người mua quyền biểu quyết cty ck KIS luôn nè. Không loại trừ có game thâu tóm của cđ lớn.

1 Likes

Bên LUIS LAND họ mua đó bác. Anh Nhân vào ghế HĐQT thật rồi.

vụ mua bán này là sao bác. Chủ tịch tuấn năm ngoái mới lướt 24 triệu cổ

1 Likes

Ai cần mua UQ thì inbox

1 Likes

Chủ tịch nhân họ LOUIS làm cổ đông nhớ mãi. Nếu LOUIS mà thâu tóm HQC thì cổ đông nên thoát sớm. Kẻo lại ra đảo xa bờ ở nhiều năm

1 Likes

Mọi ng cứ kêu ông Nhân nhỉ, ổng out rồi mà

Ông bán hết rồi. Mua 1.2 bán 5.5 lãi 1 đống. Cơ mà lại mất quyền chi phối cđ lớn. Nên ĐH này họp lão muốn hoán đổi 87tr cp giá 10k để cấn trừ nợ của lão ( 1,1k tỉ), hạn chế 1 năm. Nếu được cđ thông qua thì Tún sẽ lại là cđ lớn nhất.

1 Likes