Ngày này tháng năm sau

Cảm ơn bác @An_Danh nhiều ạ. Tiếp tục kiên cường chống bảo theo nhận định của bác @An_Danh

5 Likes

Lần thứ 2: 1220 - 1200

19 Likes

Mọi người thấy vùng TÂM BÃO nó đập khủng khiếp chưa ? Nhà cửa tan hoang hết rồi nhỉ ? Sau cơn bão thì cầu vồng sẽ xuất hiện nha mọi người. Yên tâm đừng có lo, mọi thứ vẫn đúng như những gì mình đã nói từ trước. Đợt này thị trường giữ được mốc 1200 (±10) thì tức là nhịp rung rũ đã hoàn tất và cơ hội để đẩy lên đón BCTC quý 3 sẽ xuất hiện, chờ đợi và theo dõi thị trường nhé. Mình sẽ cập nhật cho mọi người sớm nhất. Nên nhớ, đây là RUNG RŨ chứ hoàn toàn không phải là PHÂN PHỐI.

Bắt buộc nhịp này nếu đẩy lên thì mọi người phải QUĂNG TOÀN BỘ DÉP cho mình vì nhịp rũ thứ ba sau BCTC quý 3 là nhịp rũ KINH KHỦNG NHẤT.

32 Likes

:sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob:
Nào phải quăng toàn bộ dép thì a cho e hay e quăng hết nha a

13 Likes

Cầu vồng ngắn quá :rofl:

10 Likes

Sịp cũng chả còn, lấy đâu dép mà quăng hả bác

5 Likes

lúc đóa quang cả người luôn ấy chứ

3 Likes

Cứ tuân thủ nguyên tắc nha, tháng 8 - GIAI ĐOẠN 1 đã hoàn tất rồi.

Giờ bắt đầu là GIAI ĐOẠN 2, và giai đoạn 2 là bước vào chu kỳ tích lũy mới nên sẽ có BA LẦN RUNG RŨ.

Lần thứ nhất: 1250 (đã xong)
Lần thứ hai: 1200 (cũng sắp có)
Lần thứ ba: 1xxx.

Ba lần này là ba lần rung rũ toàn bộ những nhà đầu tư kẹp hàng, đu bám và MMs bắt buộc phải loại bỏ để kết thúc giai đoạn tích lũy này. Tuy nhiên, lần rung rũ thứ hai này cũng gần như trùng khớp với giai đoạn BCTC quý 3 chuẩn bị xuất hiện nên cũng là cơ hội cuối cùng để mọi người cơ cấu danh mục và chuẩn bị chờ đợi lần rũ KHỦNG KHIẾP NHẤT ở 1xxx.

Còn thời gian, còn kiến thức là còn cơ hội. Mọi người nhớ phải chuẩn bị và cơ cấu toàn bộ nhé. BIG SHORT sẽ xuất hiện ở lần thứ ba. Bơm nhiêu đó oxy thôi nha, có gì mình sẽ nhắn mọi người sớm nhất có thể. Chúc may mắn!

43 Likes

THỊ TRƯỜNG CHỨNG KHOÁN NGÀY 20/9/2022: GIỮ VỮNG TRẬN ĐỊA 1200.

25 Likes

Mọi người đừng có quên 4 con chứng như ở topic trước nha, dùng nó có thể tạm xác định được xu thế ở vùng đáy. Tuy nhiên để xác định rõ ràng nhất xu thế thị trường như thế nào và mức độ hồi phục của nó đi tới đâu thì phải cần test từ 2-3 lần nữa.

Nếu test 2-3 lần nữa hoàn tất và vẫn giữ được 1200 (+_) thì cái GAP dưới vẫn không cần lấp và động lực tăng trưởng sắp tới của thị trường sẽ xa hơn những gì mọi người có thể nghĩ.

29 Likes

Lần thứ hai: 1200 (đã có)

Mọi người lưu ý nhé, phiên hôm nay phục hồi chỉ mang tính tương đối thôi và chưa xác đĩnh rõ ràng xu hướng của VNINDEX đâu. Ít nhất nó sẽ backtest trở lại 1-2 lần nữa thì lúc đấy xu hướng mới rõ ràng và mọi người mới có thể mua gia tăng hoặc mua mới tùy thích.

Đợt này backtest lại nếu vẫn không thủng 1200 tức là động lực tăng trưởng sẽ rất tốt để đón BCTC quý 3 sắp tới, mọi người kiên nhẫn chờ đợi rồi hẵng mua sau nhé. Đừng vội mua sớm vì thị trường cần ít nhất một khoảng thời gian để PHỤC HỒI SAU CƠN BÃO.

Nhớ đợt này khi thị trường hồi phục đến mức độ đủ để cơ cấu và về bờ thì mọi người phải ngay lập tức hành động nhé, lần rũ thứ ba nó sẽ là lần rũ KHỦNG KHIẾP NHẤT.

image

40 Likes

Hy vọng qua tháng 10/22 được ngồi làm vài chai Quán Về Bờ mà ông Đạo đã từng đưa hình lên, tuần nào cũng đi ngang qua chỉ liếc nhìn :slight_smile:

7 Likes

Vậy lúc đó bác phải lấy thuyền DIG ra rước anh chị em ngoài đảo nhé :grin:

10 Likes

Thuyền DIG giờ chết máy trôi dạt ở vùng biển quốc tế rồi bác @An_Danh. Anh Em đang trông chờ bác hướng dẫn để về bờ.

2 Likes

DIG hiện tại đang ở quanh “Hà Nội”, sớm thôi nó sẽ vào “Sài Gòn” ngay ấy mà :grin:

12 Likes

CHỨNG KHOÁN NGÀY 22/9/2022: NHẶT DÉP

22 Likes

Mọi người nhớ nha, hoạt động đè là đè về chỉ số về trụ + các cổ phiếu dòng ngân hàng. Và nếu VNINDEX hôm nay vẫn giữ được 1200 (±10) tức là đã hoàn tất quá trình rũ lần thứ hai rồi.

Mọi người có thể quan sát những cổ phiếu có lực bật mạnh + thuận lợi về vĩ mô để mua được giá rẻ nhé. Tuy nhiên cần lưu ý một điều là động lực của thị trường để bứt phá ra khỏi kênh xu hướng GIẢM nên mọi người cần phải lưu ý vùng 1220-1230 và MA50 để chốt lời và chờ cơ hội mua lại giá rẻ và đợi đón báo cáo tài chính quý 3 nhé.

Tin xấu nhất đã ra, tuy nhiên tin tốt ủng hộ thị trường vẫn không có. Tin tích cực duy nhất chỉ là KHÔNG CÒN TIN XẤU mà thôi.

27 Likes

ĐỎ KHÔNG MUA XANH LẤY GÌ BÁN phải không mọi người ?

image

17 Likes

hê hê hê hê. đúng ạ :))))

11 Likes

Đạo trưởng ra tín hiệu MXH!

5 Likes