Ngày này tháng năm sau

Để lát rảnh bơm Oxy sau nhé.

22 Likes

Oxy đâu bác

1 Likes

Chưa kịp đọc mà bác @An_Danh đã xóa còm rồi

Đọc cái dề, nát như tương rồi, còn tiền còn cơ hội phía trước

Kệ mịa nơ chớ. Nó nát như tương rồi lại Ngon

Thị trường chứng khoán ngày 29/9/2022: KHÓ KHĂN

Mình post lại bài lúc trưa nhé :slight_smile:

Thị trường chứng khoán hiện tại đang ở giai đoạn cực kì khó khăn, tâm lý nhà đầu tư giai đoạn này đang rất chán nản mặc dù tình hình kinh tế và các yếu tố về vĩ mô đang rất ủng hộ và mức độ tăng trưởng và GDP quý 3/2022 tăng hơn 13% so với cùng kỳ (nền năm ngoái rất thấp nên BCTC và nhiều chỉ số khác của quý 3 rất đẹp).

Nhịp sống kinh tế Việt Nam & Thế giới – 29 Sep 22

Vượt dự báo, GDP quý 3/2022 tăng hơn 13% so với cùng kỳ

Tăng trưởng GDP quý 3/2022 ước tính đạt 13,67% so với cùng kỳ, cao hơn đáng kể so với mức dự báo tăng trưởng 10-11% được các chuyên gia dự báo trước đó…

Với việc VNINDEX rớt khỏi vùng 1200 (±10) điểm thì nó đã quay trở vùng hỗ trợ mạnh là ĐÁY của giai đoạn 2 (1100 ±).

Hiện tại VNINDEX vẫn cách vùng đáy đó một khoảng cách khá xa và xu hướng chính của thị trường vẫn là GIẢM GIÁ nhưng bất kể việc nào cũng vậy, vật cực tất phản nên trong một xu hướng giảm mạnh sẽ có 1 vài nhịp hồi nhỏ. Những nhịp hồi nhỏ đó mọi người chỉ nên ra hàng và chờ đợi 2 yếu tố sau:

Thứ nhất: VNINDEX BỨT KHỎI TREND GIẢM
Thứ hai: VNINDEX chạm vùng 1100 ± (vùng này là vùng hỗ trợ cực kì mạnh và lượng tiền chờ đợi giải ngân cực cao) nên mọi người có thể giải ngân được.

Nên đưa vào watchlist của mình những cổ phiếu có khả năng tăng trưởng ổn định, nền quý 3 thấp và cơ hội tăng trưởng + hoàn thành kế hoạch kinh doanh của năm (hoặc có thể vượt càng tốt). Và chờ đợi giải ngân ở vùng giá tốt vì mục tiêu trung hạn.

Nên mọi người phải chờ đợi và thật kiên nhẫn, không nên vội vàng và tuyệt đối không FOMO.

37 Likes

Cảm ơn bác đạo!

9 Likes

Cảm ơn bác Đạo!

7 Likes

Cm ơn Bác Nhiều

5 Likes

con van khoe chu ha? Nhan dinh on.

14 Likes

Con chào chú, con vẫn khỏe ạ. View thị trường thế này con đã view từ đợt tháng 6 bên topic cũ, mặc dù chuẩn bị sẵn “tâm lý” nhưng thật sự hôm nay lên F con không thể nào vui được chú ạ :slight_smile:

20 Likes

Phiên giao dịch cuối tuần, cuối tháng. Chúc các bác chứng sĩ một ngày vui vẻ.

7 Likes

Chào bác, chúc bác ngày mới tốt lành và vui vẻ nhé.

13 Likes

Quan sát 1100 nha mọi người :grin:

15 Likes

12C13AE5-36D8-4013-AC5F-1B4FB8E896E6

5 Likes

Yên tâm, vùng này lực bắt đáy ok lắm. Đợt này thủng thì vào downtrend nên MMs không để thủng dễ dàng vậy đâu.

18 Likes

Anh Đạo có ship gì qua nhà NGÀI W thì cho em gởi ké. Em cảm ơn ạ.

6 Likes

@win-win vào nhận quà.

13 Likes

Rớt luôn 1100 rồi bác ơi

3 Likes

Cuối phiên mới biết được nha :grin:

12 Likes