NHA - Tiềm Năng và Định Giá Siêu Cổ

Cái văn bản này là gì vậy các cụ? Tưởng gpmb làm cái đường DH05 này xong từ đầu năm rồi mà

Chênh địa tô lớn thì đầu tư vốn nhỏ, dễ lãi khủng khiếp, đây mới là mỏ vàng trong bds. Như NHA làm Mộc Bắc chỉ bỏ 80 tỷ là có thể bán được rồi. Đây là lợi thế không doanh nghiệp nào có được, dùng ít vốn như bạn dùng tiền lẻ nhưng đánh như dùng siêu MARGIN, NHA nó có bán chậm lại ngon hơn nhiều lần bán nhanh, vì bán chậm ủ lâu đất lại x4x8 lần giá. Nhiều doanh nghiệp dùng quá nhiều vốn, chỉ bán chậm hoặc không thu đc tiền theo tiến độ , chết dòng tiền là bank thu dự án chết ngay. Một dự án bds thật sự ngon chỉ khi dự án đó có chênh địa tô khủng, đầu tư ít vốn, chính vì điều này nhiều doanh nghiệp dự án tổng đầu tư khủng cả chục nghìn tỷ xây chung cư, xây codotel cao tầng không hiệu quả bằng vài chục tỷ của bọn ôm đất ngon như NHA. SỐ NÓ GIÀU ĐÃ ĐƯỢC ĐỊNH ĐOẠT. KKKK

Ko biết tiến độ bán Mộc Bắc ntn rồi nhỉ các bác, ai có thông tin chia sẻ e với ạ

Như NHA vốn hóa đang hơn 1000 tỷ mà dự án Mộc Bắc tính sơ có gần 500 tỷ thì giá đất x2 thì cũng chỉ lãi thêm 500 tỷ. Điều này chưa làm cổ đông trở nên giàu có vượt bậc, những cổ đông có tầm nhìn họ nhìn vào tương lai nó loạt dự án khủng gối đầu: Dự Án Chợ Lương( 60%) : 19.8 héc - Hiện đang san lấp mặt bằng - hạ cống ngầm …, Dự án Khu Đô Thị Văn Xá 15.3 ha( 60%) - Hiện đang triển khai san lấp và làm hạ tầng, Dự Án Khu Đô Thị Yên Bắc 47 héc : Hiện đang đền bù và GPMB 05 Tuyến đường, Dự án 83 héc Tân Hà(33%), … Những dự án này như bạn mua công ty với giá HỜI và dùng thêm SIÊU MARGIN. Quan trọng nó có khả năng quan hệ xin thêm được nhiều quỹ đất, gia tăng tài sản trong tương lai. Đó là lý do tôi thấy nhiều cổ đông ôm lì lợm không nhả ra cổ nào vì HỌ CHƯA THỎA MÃN. KKK

1 Likes

Gần như xong rồi bác, giờ quy hoạch và làm hạ tầng rồi trả cho dân thôi, tuyến đường này hình thành thì khu đô thị trung tâm mới ra hình ra thửa được, x2 x3 các bác nhé ;))

Lại copy của A7 lùa gà . Giọng văn này của A7 k sai tẹo nào :face_with_spiral_eyes:

Mộc Bắc xong rồi bác, đang bán rồi. trong BCTC Q2 có khoản người mua trả tiền trước 2 tỷ là có bên ôm 40 lô đặt cọc 50tr/ 1 lô. bán đc lô nào sẽ hạch toán luôn lô đó. nhưng k bán hết được mà sẽ bán dần dần

3 Likes

NHA dự án bé tí như Mộc Bắc cũng mang về 400 500 tỷ cho công ty trên vốn đầu tư có 80 tỷ. Trong khi đó nó còn cả triệu mét vuông đất ruộng tương lai chuyển đổi thành đất ở, trong lúc thanh khoản teo tóp, chán nản như này thì múc mới giàu được, nhưng đám đông thì đang sợ hãi

Trước có bọn hay hô hào cp này ngon, nhưng giờ đảo ngũ lặn mất tăm nhỉ

Lặn mất tăm hay hô thì con này cũng được hô lâu lắm rồi, không tin thì qua cái F bên kia mà tìm. Mà hàng này cần quái gì phải hô ?? Mọi thứ cứ để chủ tịch lo nhá.

Bác @Machoangphat @Sieuco2021 dạo này đi du lịch hết rồi ah?

Nó tăng cả 10-28 lần thế còn đòi cái gì, đầu 2020 vốn hoá 100 tỷ giờ 1000 tỷ, 2 năm tăng 10 lần đỉnh điểm tăng 28 lần, ông còn chê nữa thì chịu

Hô dig đoạn 6x giờ lặn luôn nguyên team

Ngon có ăn dc hay ko lại là việc khác, chỉ những người mua dc rẻ thời kỳ đầu thôi. Giờ thì hãy đợi

Mua muốn đớp ngay thì ra chợ mua mớ rau

2 Likes

Muốn mua mã nào mà lãi luôn thì ra mua mã thẻ cào điện thoại :rofl:

Mồm thì leo lẻo nhà đầu tư, mua con nào cũng đòi đớp ngay

3 Likes

Bảo cứ đợi chứ ai bảo ăn ngay. Cáu giận chỉ mất khôn

Anh ăn cả chục lần anh cáu với chú làm gì, thấy chú vào nói mấy câu kém khôn nên anh nhắc chú là muốn ăn ngay thì nên kiếm việc khác

2 Likes

Không tin đc vốn hoá cty còn có hơn 650t. Giá bằng cái khách sạn :yum: